(GLO)- Nhân kỷ niệm 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2024), sáng 17-5, Đảng ủy phường Hội Thương (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19-5 cho 11 đảng viên từ 30 tuổi Đảng trở lên.
Bản tin hôm nay có những thông tin sau: Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Châu Ngọc Tuấn nhận Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng; Gia Lai: Nước ngầm suy giảm mạnh vì hạn hán kéo dài; Chuối ép sấy dẻo Bà Bài: Cải tiến để vươn xa; Cảnh báo hành vi giả mạo cán bộ cơ quan bảo hiểm xã hội để lừa đảo…
(GLO)- Nhân kỷ niệm 94 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3/2/1930-3/2/2024), đã có hàng trăm đảng viên trong toàn Đảng bộ tỉnh Gia Lai vinh dự được nhận Huy hiệu Đảng.
(GLO)- Sáng 1-2, đồng chí Trịnh Duy Thuân-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy Gia Lai, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố Pleiku dự lễ trao tặng huy hiệu 55 năm, 50 năm, 40 năm, 30 năm tuổi Đảng, đợt 3-2-2024 tại Đảng bộ phường Diên Hồng.
Sáng 9-11, Đảng bộ phường An Tân (thị xã An Khê, tỉnh Gia Lai) tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu 45 năm tuổi đảng cho đồng chí Nguyễn Ngọc Tuấn-nguyên Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã An Khê, đảng viên Chi bộ 2.
(GLO)- Ngày 7-11, Huyện ủy Chư Păh, Chư Sê đã trao Huy hiệu Đảng cho 42 đảng viên có từ 30 năm tuổi Đảng trở lên tại các tổ chức cơ sở Đảng trên địa bàn.
(GLO)- Sáng 8-9, Đảng ủy phường Tây Sơn (thị xã An Khê, tỉnh Gia Lai) tổ chức lễ trao tặng huy hiệu Đảng 70, 60, 55, 40 năm tuổi Đảng cho 5 đảng viên trên địa bàn phường dịp 2-9.
(GLO)- Nhân kỷ niệm 133 năm Ngày sinh nhật Bác (19/5/1890-19/5/2023), ngày 17-5, Thị ủy Ayun Pa và Huyện ủy Kbang đã tổ chức trao huy hiệu Đảng cho các đảng viên ở các Đảng bộ trực thuộc.
(GLO- Nhân kỷ niệm 77 năm Cách mạng Tháng Tám và Quốc khánh 2-9, chiều 26-8, Đảng ủy thị trấn Chư Sê (huyện Chư Sê, tỉnh Gia Lai) tổ chức lễ trao Huy hiệu Đảng cho 10 đảng viên thuộc Đảng bộ thị trấn. Dự lễ có Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Nguyễn Hồng Hà.
(GLO)- Trong không khí toàn Đảng, toàn quân, toàn dân phấn khởi thi đua lập thành tích chào mừng kỷ niệm 132 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2022), sáng 18-5, Đảng bộ phường Ia Kring (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) tổ chức lễ trao Huy hiệu Đảng cho 12 đảng viên thuộc Đảng bộ. Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP. Pleiku Đỗ Việt Hưng tham dự buổi lễ.
(GLO)- Sáng 26-1, Đảng bộ xã Diên Phú (TP. Pleiku) tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu Đảng (đợt ngày 3-2-2022) cho 2 đảng viên thuộc Đảng bộ xã. Phó Bí thư Thường trực Thành ủy Pleiku Trần Xuân Quang tham dự lễ.
(GLO)- Ngày 1-9, Đảng ủy xã Sơn Lang (huyện Kbang, tỉnh Gia Lai) tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu Đảng cho các đảng viên đang sinh hoạt tại Đảng bộ xã nhân kỷ niệm 75 năm Quốc khánh 2-9.
(GLO)- Thay mặt Ban Thường vụ Tỉnh ủy Gia Lai, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Gia Lai Hồ Văn Niên vừa ký Quyết định số 1849-QĐ/TU về tặng huy hiệu Đảng.
(GLO)- Trong số 386 đảng viên được Tỉnh ủy Gia Lai tặng huy hiệu Đảng đợt 3-2 theo Quyết định số 1712-QĐ/TU mới đây, có một đảng viên tròn 75 tuổi đảng. Đó là người đảng viên lão thành cách mạng Lê Thị Hiến, hiện sinh sống tại TP.Pleiku, tỉnh Gia Lai. Lễ trao tặng huy hiệu 75 năm tuổi Đảng dành cho cụ Hiến vừa được Thành ủy, chính quyền, đoàn thể, phường Hoa Lư tổ chức trang trọng nhằm tri ân người cán bộ lão thành có nhiều đóng góp cho cách mạng.