(GLO)- Chiều 19-7, Đoàn Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 10, khóa VIII (nhiệm kỳ 2022-2027) nhằm sơ kết công Đoàn và phong trào thanh niên 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
(GLO)- Các chiến sĩ tình nguyện tham gia Chiến dịch Hoa phượng đỏ, đã cùng nhau tạo nên một mùa hè đong đầy cảm xúc qua những công trình, phần việc ý nghĩa vì cộng đồng.
Suốt 4 năm qua, chị Võ Ngọc Huỳnh (xã An Hiệp, H.Châu Thành, tỉnh Sóc Trăng) đã thực hiện nhiều mô hình công tác xã hội, như: hỗ trợ gạo cho người nghèo, bếp ăn 0 đồng, xây cầu nông thôn…
(GLO)- Luôn tâm niệm “Một giọt máu cho đi-Một cuộc đời ở lại”, nhiều bạn trẻ thế hệ 9X ở Gia Lai xem việc hiến máu như một thói quen, với tần suất từ 3-4 lần/năm. Hành động của họ đã góp phần lan tỏa lối sống đẹp trong cộng đồng.
Ngày 6-7, tại xã Măng Bút (huyện Kon Plông, tỉnh Kon Tum), các cơ sở Đoàn thuộc Thành Đoàn TP HCM đã thực hiện nhiều nội dung, công trình trong Chiến dịch tình nguyện Kỳ nghỉ hồng như: thắp sáng xây dựng sân chơi ngoài trời cho thiếu nhi, trao học bổng, tặng quà… với tổng kinh phí 520 triệu đồng.
(GLO)- Chiều 4-7, Tỉnh Đoàn Gia Lai tổ chức hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 12 (mở rộng) khóa XV, nhiệm kỳ 2022-2027 nhằm sơ kết công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi 6 tháng đầu năm, triển khai chương trình công tác 6 tháng cuối năm 2024.
Để hỗ trợ, tiếp sức lực lượng thi công đường điện 500kV mạch 3 qua địa bàn, những ngày qua tuổi trẻ Nghệ An đã chung sức, chung lòng đồng hành với đội ngũ thi công. Dù nắng, dù mưa, màu áo xanh tình nguyện vẫn có mặt tại các công trường để hỗ trợ, góp phần đưa dự án đường điện quốc gia sớm về đích.
Sáng 22-5, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện thị xã An Khê phối hợp với Khoa Huyết học-Truyền máu (Bệnh viện Đa khoa tỉnh Gia Lai) tổ chức lễ hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2024.
(GLO)- Sáng 9-4, Hội Liên hiệp thanh niên (LHTN) huyện Chư Pưh tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ IV(nhiệm kỳ 2024-2029) với 110 đại biểu là những hội viên ưu tú thay mặt cho 8.715 hội viên của 36 chi hội trực thuộc Ủy ban Hội LHTN Việt Nam huyện.
(GLO)- Tuổi trẻ Gia Lai tiếp tục đoàn kết, phát huy tinh thần xung kích tình nguyện để thực hiện tốt các phong trào, hoạt động Đoàn là ý kiến chỉ đạo của Phó Chủ tịch UBND tỉnh Gia Lai Nguyễn Thị Thanh Lịch tại buổi làm việc với Ban Thường vụ Tỉnh Đoàn vào chiều 22-3.
Bản tin hôm nay có những thông tin sau: Phát động Cuộc thi về công tác xây dựng Đảng, xây dựng hệ thống chính trị năm 2024; Sở Giao thông-Vận tải kết nghĩa với làng Plei Hlốp; Diễn đàn “Tín dụng an toàn cho phụ nữ” Chư Sê; Hơn 400 người đăng ký hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2024…
Dương Diễm Ái là thủ khoa đầu ra của Trường ĐH Y dược Cần Thơ năm 2022, sau đó trở thành trợ giảng, công tác tại Khoa Y học cổ truyền của trường. Đằng sau những thành công này của cô gái gen Z này, ít ai biết luôn có bóng hình của người bà.
Tại Ngày cao điểm 'Tình nguyện xây dựng đô thị văn minh', trong Tháng Thanh niên, có hàng triệu đoàn viên, thanh niên tại 100% cơ sở Đoàn khu vực đô thị đồng loạt ra quân thực hiện các công trình, phần việc thiết thực.
(GLO)- Trong số thanh niên viết đơn tình nguyện lên đường nhập ngũ năm 2024, trường hợp nữ thanh niên Rơ Lan Đinh Diễm Phương (SN 2003, tổ dân phố 5, thị trấn Chư Prông, huyện Chư Prông, tỉnh Gia Lai) khá đặc biệt. Em vừa tốt nghiệp loại giỏi trường Cao đẳng Gia Lai, là đảng viên và là con liệt sĩ.