(GLO)- Sáng 8-7, tại Nhà văn hóa xã Ayun Hạ (huyện Phú Thiện, tỉnh Gia Lai), Tỉnh Đoàn tổ chức ra quân Chiến dịch Thanh niên tình nguyện “Mùa hè xanh” năm 2024.
(GLO)- Luôn tâm niệm “Một giọt máu cho đi-Một cuộc đời ở lại”, nhiều bạn trẻ thế hệ 9X ở Gia Lai xem việc hiến máu như một thói quen, với tần suất từ 3-4 lần/năm. Hành động của họ đã góp phần lan tỏa lối sống đẹp trong cộng đồng.
(GLO)- Thiếu tá-bác sĩ chuyên khoa I Nguyễn Xuân Trung-Chủ nhiệm Khoa Nội chung (Bệnh viện Quân y 15) luôn thấu hiểu, đồng cảm với người bệnh, ra sức chăm sóc, điều trị với tất cả trách nhiệm của người thầy thuốc. Nhờ đó, anh được đồng nghiệp và người bệnh tín nhiệm và trân quý.
(GLO)- Nhiệt huyết, năng động trong phong trào tình nguyện, sâu sát, linh hoạt trong từng hoạt động Đoàn…là những điểm chung của 3 nữ thủ lĩnh Đoàn 9X ở Gia Lai: Rơ Châm Byich, Nay Thị Thu Hà, Đinh Thu Trinh.
(GLO)- Hơn 12 năm làm Công an viên thôn 5 (xã Pờ Tó, huyện Ia Pa, tỉnh Gia Lai), anh Đinh Klơng luôn tận tụy với công việc được giao, vượt qua khó khăn để hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, góp phần bảo đảm bình yên cho buôn làng.
Tại kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024, sau khi hoàn thành, dò lại bài thi môn tiếng Anh nhiều lần và còn thời gian nên Trần Thị Hoàng Anh, học sinh Trường THPT Nguyễn Huệ, tỉnh Thừa Thiên - Huế, đã ngồi vẽ tranh trên giấy nháp.
Nghe tài xế trình bày có một sản phụ bị vỡ ối, sắp sinh con, ngay lập tức 2 CSGT đang có mặt trên đường liền bật còi hú, mở đường cho xe ô tô tiến thẳng đến bệnh viện Từ Dũ (TP.HCM).
Anh Đăng Đảo hơn chị Hằng Giang 20 tuổi. Dù tuổi tác cách nhau khá xa nhưng hai người luôn hợp nhau trong suy nghĩ và ứng xử, viết nên chuyện tình 'đũa lệch' khiến nhiều người ngưỡng mộ.
Ngoài thành tích học tập đáng nể, tốt nghiệp loại giỏi cùng lúc 2 bằng cử nhân kinh tế và khoa học nhận thức tại ĐH California - Berkeley, Mỹ, Trương Thời Tiến (24 tuổi), còn là người sáng lập VieTalk, dự án giới thiệu văn hóa, dạy tiếng Việt cho người trẻ gốc Việt.
(GLO)- Chiều 24-6, tại TP. Pleiku, Tỉnh Đoàn Gia Lai tiến hành tập huấn chương trình “Tư vấn-Tiếp sức mùa thi” năm 2024. Chương trình tập huấn được kết nối từ điểm cầu Tỉnh Đoàn đến điểm cầu 16 Huyện Đoàn, Thị Đoàn.
(GLO)- Với mục đích đoàn kết, tập hợp thanh niên, nhiều câu lạc bộ (CLB) theo sở thích đã được thành lập bởi tổ chức Đoàn-Hội các cấp. Không chỉ kết nối thành viên, các CLB đã triển khai nhiều hoạt động ý nghĩa vì cộng đồng, góp phần định hướng và lan tỏa lối sống đẹp trong thế hệ trẻ.
Không chỉ đi đầu trong hoạt động hiến máu tình nguyện, anh Huỳnh Xuân Lợi - Bí thư Đoàn thị trấn Quảng Phú (huyện Cư M’gar, tỉnh Đắk Lắk) còn là cán bộ Đoàn đa năng, có nhiều sáng kiến hiệu quả trong việc tổ chức các phong trào, hoạt động đoàn, thu hút tập hợp thanh niên.
(GLO)- Cuối tuần vừa qua, khu nhà dành cho người già neo đơn tại Trung tâm Bảo trợ xã hội tổng hợp tỉnh Gia Lai bỗng chộn rộn khác thường. Các cụ già được đội ngũ chuyên viên trang điểm và nghệ sĩ hỗ trợ để có bức ảnh chân dung thật ưng ý dành làm kỷ niệm.
Mặc dù nhà ở thành phố nhưng nhiều năm nay chị Lê Thị Thu Luy (37 tuổi), ngụ tại Q.Thanh Khê (TP.Đà Nẵng) đã tận dụng khoảng sân thượng 35 m2 để trồng rất nhiều loại rau và cây ăn trái.