(GLO)- Sáng 20-7, hơn 250 đoàn viên, thanh niên đến từ các tổ chức cơ sở Đoàn trực thuộc Đoàn Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh Gia Lai, Thành Đoàn Pleiku, Đoàn Thanh niên Công an tỉnh, Đoàn cơ sở BIDV chi nhánh Gia Lai đã tiến hành dọn vệ sinh tại Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh.
(GLO)- Chiều 19-7, Thành Đoàn Pleiku (tỉnh Gia Lai) đã đến thăm, tặng quà các Mẹ Việt Nam Anh hùng và gia đình có công với cách mạng trên địa bàn TP. Pleiku.
(GLO)- Từ ngày 1 đến 3-7, tại bể bơi Nhà Thi đấu thể thao tỉnh Gia Lai, Trung tâm Văn hóa-Thông tin và Thể thao TP. Pleiku phối hợp với Thành Đoàn Pleiku tổ chức Giải Bơi thanh thiếu nhi học sinh hè TP. Pleiku năm 2024 “Đường đua xanh”.
(GLO)- Ngày 22-6, Thành Đoàn Pleiku, Liên chi đoàn Tòa án-Viện Kiểm sát, Đoàn cơ sở Công an TP. Pleiku-Đoàn phường Phù Đổng phối hợp tổ chức phiên tòa giả định với chủ đề “Ma túy-nỗi đau của mọi người”.
(GLO)- Vui nhộn và cuốn hút là cảm nhận của gần 300 học sinh các trường tiểu học trên địa bàn TP. Pleiku khi được tham gia chương trình “Trang sách mùa hè” do Thư viện tỉnh phối hợp với Thành Đoàn Pleiku khai mạc vào sáng 29-5.
(GLO)- Di tích lịch sử được xem như “gạch nối” giữa quá khứ, hiện tại và tương lai. Mỗi di tích đều mang theo những câu chuyện lịch sử mà thế hệ tiền nhân đã trao truyền để người đời sau gìn giữ.
(GLO)- Hiện nay, nhiều chủ cơ sở sản xuất nông sản, đặc sản địa phương đang tích cực học hỏi kinh nghiệm từ những người bán hàng chuyên nghiệp phát trực tiếp trên các nền tảng online (livestreamer). Bởi lẽ, hình thức livestream mang lại doanh thu rất lớn cho các nhà sản xuất.
(GLO)- Sáng 28-1, tại sân bóng đá mini Diên Hồng (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) đã diễn ra 2 trận chung kết của Giải Bóng đá 5 người thanh niên khối Trường THPT năm 2024 do Thành đoàn Pleiku phối hợp cùng Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam TP. Pleiku tổ chức.
(GLO)- Sáng 26-1, tại sân bóng đá mini Diên Hồng (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai), Thành đoàn Pleiku phối hợp cùng Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam TP. Pleiku khai mạc Giải Bóng đá 5 người thanh niên khối Trường THPT năm 2024.
(GLO)- Hưởng ứng cuộc vận động “Tự hào một dải non sông” do Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh phát động, các tổ chức Đoàn-Hội-Đội trong tỉnh Gia Lai đã triển khai nhiều hoạt động nhằm giáo dục lòng yêu nước, ý thức về chủ quyền quốc gia, dân tộc tới mỗi đoàn viên, thanh-thiếu niên, nhi đồng.
(GLO)- Quá trình đô thị hóa không ngừng cùng sự gia tăng dân số ở khu vực nội thành, sự thiếu hụt về phương tiện, nhân công… đã tạo ra nhiều thách thức, ảnh hưởng đến công tác thu gom, xử lý rác thải cho TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai). Vì vậy, bên cạnh nỗ lực từ nhiều phía thì ý thức và hành động dù là nhỏ nhất của người dân thông qua các câu lạc bộ, phong trào, hoạt động của Hội, đoàn thể là yếu tố quyết định hiệu quả, thành công của công tác bảo vệ môi trường, hướng tới mục tiêu xây dựng Pleiku là thành phố “Cao nguyên xanh vì sức khỏe”.
(GLO)- Chiều 17-11, tại Trường THPT Hoàng Hoa Thám (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai), Thành Đoàn Pleiku phối hợp cùng Công ty cổ phần Vietrace365 (TP. Hồ Chí Minh) tập huấn kỹ năng hỗ trợ giải chạy “Gia Lai City Trail 2023-Giấc mơ đại ngàn” cho gần 200 tình nguyện viên của TP. Pleiku và huyện Chư Păh.
(GLO)- Ngày 15-9 vừa qua, Thành Đoàn Pleiku (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Trung tâm Văn hóa-Thông tin và Thể thao thành phố tổ chức bàn giao công trình thanh niên số hóa dữ liệu các di tích lịch sử, danh lam thắng cảnh.
(GLO)- Chiều 11-9, Thành Đoàn Pleiku (tỉnh Gia Lai) phối hợp cùng Câu lạc bộ Thầy và trò tổ chức lễ tổng kết, trao giải cuộc thi ảnh “Pleiku xưa và nay”.
(GLO)- Sáng 26-8, Hội Cựu chiến binh TP. Pleiku phối hợp cùng Thành Đoàn Pleiku (tỉnh Gia Lai) bàn giao nhà tình nghĩa cho hội viên cựu chiến binh Kpă Bêu (làng Mơ Nú, xã Ia Kênh).