(GLO)- Bộ Chỉ huy Quân sự (CHQS) tỉnh vừa phối hợp cùng Viettel Gia Lai bàn giao Nhà đồng đội cho gia đình Thiếu tá Quân nhân chuyên nghiệp Bùi Thanh Hà-nhân viên quản lý Ban Hậu cần-Kỹ thuật (Ban CHQS huyện Chư Sê) có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở vào ngày 25-7.
(GLO)- Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã An Khê (tỉnh Gia Lai) vừa bàn giao 3 căn nhà “Đại đoàn kết” và hỗ trợ sửa chữa 5 căn nhà cho các hộ nghèo, cận nghèo khó khăn về nhà ở.
(GLO)- Ngày 16-5, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) đã phối hợp với Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam xã Ia Hiao bàn giao 2 căn nhà “Đại đoàn kết” cho 2 hộ nghèo khó khăn về nhà ở trên địa bàn xã.
(GLO)- Sáng 13-4, Trung tâm Tình nguyện quốc gia (Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh) phối hợp với Huyện Đoàn Chư Păh tổ chức khánh thành và bàn giao 3 “Ngôi nhà hạnh phúc” cho 3 em thiếu nhi dân tộc thiểu số có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn và mồ côi.
(GLO)-Chiều 13-10, Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân đoàn 3 vừa tổ chức hội nghị bàn giao chức trách, nhiệm vụ Tư lệnh cho Đại tá Nguyễn Bá Lực-Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Quân đoàn (thay Thiếu tướng Nguyễn Anh Tuấn vừa được Quân ủy Trung ương, Bộ Quốc phòng điều động làm nhiệm vụ mới) và giữ chức Tư lệnh Quân đoàn 3.
(GLO)- Ngày 22-8, tại TP. Pleiku, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai phối hợp với Công ty cổ phần Y tế AMV GROUP ( phường 7, quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh) tặng máy xét nghiệm miễn dịch huỳnh quang Standar TM F200 cho các đơn vị y tế trên địa bàn tỉnh Gia Lai. Tham dự chương trình có đại diện Ban Dân vận Tỉnh ủy, Sở Y tế…
(GLO)- Thông tin từ Chi cục Kiểm lâm tỉnh, đơn vị vừa tiếp nhận và bàn giao một cá thể khỉ đuôi lợn quý, hiếm do người dân tự nguyện giao nộp cho Trung tâm Cứu hộ-Bảo tồn và Phát triển sinh vật (thuộc Vườn Quốc gia Kon Ka Kinh) chăm sóc, nuôi dưỡng và bảo tồn loài.
Ủy ban nhân dân tỉnh Gia Lai sơ kết công tác 6 tháng đầu năm 2023; Hoạt động nhân đạo đạt 51,9 tỷ đồng ; Gia Lai ghi nhận thêm 1 ca tử vong do bệnh dại; Pleiku: Bàn giao nhà “Khăn quàng đỏ” cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn; Hơn 140 cầu thủ tham gia Giải bóng đá thiếu niên-nhi đồng huyện Đức Cơ năm 2023 lànhững thông tin chính có trong bản tin hôm nay.
(GLO)- Theo Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai, từ đầu năm đến nay, MTTQ các cấp trên địa bàn tỉnh đã hỗ trợ xây mới trên 70 căn nhà “Đại đoàn kết” cho hộ nghèo.
(GLO)- Chiều 5-8, chính quyền địa phương huyện Đồng Phú, tỉnh Bình Phước đã tiến hành bàn giao bé L.Y.S. cho cha ruột nuôi dưỡng, chăm sóc theo đúng quy định của pháp luật.
(GLO)- Ngày 3-7, Thành Đoàn Pleiku phối hợp cùng Công ty Bảo hiểm BIDV Bắc Tây Nguyên tiến hành bàn giao nhà “Khăn quàng đỏ“ cho em Rah Lan Thác (làng Chuét Ngol, xã Chư Á, TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai).
Sự chuyển giao giữa 2 nhiệm kỳ Quốc hội, cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp, ngoại giao nghị viện, chiến lược ngoại giao vaccine... là những sự kiện tiêu biểu của Quốc hội năm 2021.
(GLO)- Chiều 26-10, Đảng ủy Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh Gia Lai phối hợp với UBND huyện Chư Prông tổ chức lễ tổng kết và bàn giao chuong trình “Mái ấm biên cương“.
(GLO)- Ngày 29-6, Phòng Lao động-Thương binh và Xã hội huyện Chư Prông (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Đảng ủy Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh tổ chức bàn giao 7 căn nhà tình nghĩa trong chương trình “Mái ấm biên cương“.
(GLO)- Chiều 28-6, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai phối hợp với Công ty Sơn Thịnh (343 Quang Trung, thị trấn Kbang) tổ chức khánh thành và bàn giao công trình điện chiếu sáng đường giao thông cho làng Tăng Lăng, xã Krong, huyện Kbang.
(GLO)- Chiều 4-6, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Chư Prông (tỉnh Gia Lai) bàn giao “Nhà tình nghĩa“ cho gia đình ông Nguyễn Văn Diệu, là hộ nghèo khó khăn về nhà ở tại thôn Hòa Bình, xã Bàu Cạn.