(GLO)- Sáng 29-6, tại Nhà Thiếu nhi TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai), Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện TP. Pleiku phối hợp với Bệnh viện Đa khoa tỉnh, Bệnh viện Quân y 211 phát động Hiến máu tình nguyện đợt I năm 2024.
(GLO)- Phong trào hiến máu tình nguyện (HMTN) trên địa bàn tỉnh Gia Lai đã thu hút đông đảo các tầng lớp nhân dân và tình nguyện viên tham gia. Đặc biệt, nhiều gia đình luôn gương mẫu, đi đầu trong phong trào mang ý nghĩa nhân văn này.
(GLO)- Tận tâm với nghề, hết lòng vì người bệnh là nhận xét của đồng nghiệp dành cho Thiếu tá quân nhân chuyên nghiệp Nguyễn Thị Kim Oanh-Điều dưỡng trưởng Khoa Nội 10 (Khoa Y học cổ truyền-Phục hồi chức năng, Bệnh viện Quân y 211).
(GLO)- Với phương châm “Lấy người bệnh làm trung tâm”, những năm qua, Bệnh viện Quân y 211 (Quân đoàn 3) chú trọng đầu tư cơ sở hạ tầng, thiết bị y tế, bồi dưỡng chuyên môn nghiệp vụ và trau dồi y đức để từng bước nâng cao chất lượng khám-chữa bệnh.
(GLO)- Mỗi một bệnh nhân khỏe mạnh ra viện không chỉ nhờ sự chăm sóc, điều trị của các bác sĩ, mà còn nhờ sự chăm sóc tận tụy của các điều dưỡng. Công việc của điều dưỡng tuy âm thầm nhưng góp phần quan trọng trong việc giúp bệnh nhân nhanh chóng hồi phục sức khỏe.
(GLO)- Chiều 10-5, Bệnh viện Quân y 211 (Quân đoàn 3) tổ chức Đại hội thi đua quyết thắng giai đoạn 2019-2024 nhằm đánh giá phong trào thi đua quyết thắng thời gian qua, đồng thời xác định chủ trương, giải pháp nâng cao lãnh đạo, chỉ đạo phong trào thi đua quyết thắng giai đoạn mới.
(GLO)- Sáng 24-4, tại Hội trường 10/12, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện (HMTN) huyện Chư Pưh tổ chức lễ phát động hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2024.
(GLO)- Sáng nay (5-4), tại Nhà Thiếu nhi TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai), hàng trăm người dân TP. Pleiku và các huyện lân cận đã tập trung về Nhà Thiếu nhi TP. Pleiku đăng ký hiến máu hưởng ứng Ngày Toàn dân hiến máu tình nguyện 7-4.
(GLO)- Sáng 5-4, tại Nhà Thiếu nhi TP. Pleiku, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện tỉnh Gia Lai phối hợp với Bệnh viện Đa khoa tỉnh, Bệnh viện Quân y 211 tổ chức hiến máu hưởng ứng 24 năm Ngày Toàn dân hiến máu tình nguyện (7/4/2000-7/4/2024).
(GLO)- Sáng 10-3, Ngân hàng Bưu điện Liên Việt (LPBank) Chi nhánh Gia Lai phối hợp với Hội Chữ thập đỏ TP. Pleiku, Bệnh viện Quân y 211 tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện 2024.
(GLO)- Thiết thực chào mừng Ngày Thầy thuốc Việt Nam 27-2, sáng 25-2, tại Phòng khám Đa khoa SYSMED Phù Đổng (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai), Công đoàn cơ sở Công ty cổ phần Bệnh viện Mắt Quốc tế Sài Gòn-Gia Lai tổ chức Chương trình hiến máu tình nguyện Giọt hồng Hệ thống Y tế GEM.
(GLO)- Bệnh viện Quân y 211 tiền thân là Bệnh viện 84 được thành lập ngày 31-12-1965 theo Quyết định số 2241 của Chủ nhiệm Tổng cục Hậu cần. Khi đó, nhiệm vụ chủ yếu của đơn vị là thu dung điều trị thương-bệnh binh của chiến trường B3 (Tây Nguyên), hạ Lào và Đường dây 559.
(GLO)- Hưởng ứng “Chiến dịch vận động hiến máu tình nguyện (HMTN) dịp Tết và lễ hội Xuân hồng năm 2024”, một số địa phương, đơn vị ở tỉnh Gia Lai đã tổ chức HMTN. Lượng máu thu về nhiều nhưng lại khan hiếm nhóm máu A nên nhiều bệnh viện kêu gọi người dân có nhóm máu A tham gia hiến máu.
(GLO)- Ngày 2-2, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Đak Đoa (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Khoa Huyết học-Truyền máu (Bệnh viện Đa khoa tỉnh Gia Lai) và Bệnh viện Quân y 211 (Quân đoàn 3) tổ chức lễ phát động hiến máu tình nguyện đợt 1, hưởng ứng “Lễ hội Xuân hồng” năm 2024.
(GLO)- Chiều 13-1, Lữ đoàn Pháo phòng không 234 (Quân đoàn 3) phối hợp với Bệnh viện Quân y 211 tổ chức chương trình Hưởng ứng phong trào hiến máu tình nguyện năm 2024.
(GLO)- Sáng 9-12, Công ty Truyền tải Điện Gia Lai thuộc Công ty Truyền tải điện 3 phối hợp với Khoa Xét nghiệm (Bệnh viện Quân y 211, Quân đoàn 3) tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện hưởng ứng “Tuần lễ hồng EVN” lần IX, năm 2023
(GLO)- Ngồi thu mình nơi góc giường bệnh viện, thỉnh thoảng, chị Hoàng Thị Thanh Tình (SN 1979) lại co rúm người vì cơn đau hành hạ. Vài giờ trước, chị đã được các y-bác sĩ Khoa Ung bướu (Bệnh viện Quân y 211) tiêm hỗ trợ liều thuốc giảm đau. Theo chẩn đoán của bác sĩ, chị Tình bị ung thư cổ tử cung đã di căn đến bàng quang.