(GLO)- Qua 10 năm thực hiện Chỉ thị số 40-CT/TW ngày 22-11-2014 của Ban Bí thư về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với tín dụng chính sách xã hội (CSXH) cho thấy “ý Đảng hợp với lòng dân”.
(GLO)- Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), chiều 23-7, Phó Bí thư Tỉnh ủy Gia Lai Rah Lan Chung đến thăm hỏi, tặng quà 5 người có công tiêu biểu tại huyện Kbang.
(GLO)- Trong niềm xúc cảm thiêng liêng, lễ kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Đak Pơ (24/6/1954-24/6/2024) diễn ra sáng 24-6 tại Di tích Đền tưởng niệm liệt sĩ và Tượng đài chiến thắng Đak Pơ đã kết nối tâm thức các thế hệ bằng lòng tự hào về ký ức không quên của một trận đánh lịch sử.
(GLO)- Nhân kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Đak Pơ (24/6/1954-24/6/2024), chiều 19-6, đoàn lãnh đạo tỉnh Gia Lai do Phó Bí thư Tỉnh ủy Rah Lan Chung làm trưởng đoàn đến thăm, tặng quà những cựu chiến binh từng tham gia trận đánh Đak Pơ hiện sinh sống tại TP. Pleiku.
(GLO)- Thay mặt Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Bí thư Tỉnh ủy Rah Lan Chung vừa ký Quyết định số 1255-QĐ/TU ban hành Quy chế tổ chức và hoạt động của hội quần chúng do Đảng, Nhà nước giao nhiệm vụ.
(GLO)- Cuộc gặp gỡ với các chiến sĩ Điện Biên, thanh niên xung phong (TNXP), dân công hỏa tuyến từng trực tiếp tham gia Chiến dịch Điện Biên Phủ đang sinh sống trên địa bàn tỉnh Gia Lai và thân nhân của họ mới đây khiến chúng tôi vô cùng xúc động.
(GLO)- Thời gian qua, việc tiếp xúc, đối thoại giữa người đứng đầu cấp ủy, chính quyền các cấp với người dân đã được triển khai một cách hiệu quả. Đây là giải pháp hữu hiệu để nắm bắt và giải quyết kịp thời các khó khăn, vướng mắc trong dân, từ đó tạo đồng thuận trong xã hội.
(GLO)- Lời Tòa soạn: Nhân Tháng Công nhân và Tháng hành động về an toàn vệ sinh lao động năm 2024, P.V Báo Gia Lai có cuộc phỏng vấn bà Rơ Lan Nga-Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh về việc tổ chức các hoạt động hưởng ứng.
(GLO)- Ngày 15-3, Phó Bí thư Tỉnh ủy Gia Lai Rah Lan Chung đã có buổi làm việc với hệ thống chính trị xã xã Chư Krêy (huyện Kông Chro) về tình hình thực hiện nhiệm vụ chính trị năm 2023 và 2 tháng đầu năm 2024, triển khai thực hiện nhiệm vụ trọng tâm thời gian tới.
(GLO)- Sáng 27-2, tại Hội trường 2-9 (TP. Pleiku), UBND tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị sơ kết 5 năm Ngày Biên phòng toàn dân (giai đoạn 2019-2024) và gặp mặt các điển hình tiên tiến. Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Trương Hải Long chủ trì hội nghị.
(GLO)- Sáng 28-2, tại khách sạn Pleiku Place (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai), Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Gia Lai tổ chức gặp mặt chức sắc, chức việc đại diện các tôn giáo nhân dịp đầu Xuân Giáp Thìn-năm 2024.
(GLO)- Sáng 2-2, tại Trụ sở Tỉnh ủy Gia Lai, Đoàn đại biểu tỉnh Attapeu (Nước Cộng hòa Dân chủ Nhân dân Lào) do bà Mi Na Phon-Xay Sổm Phu-Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh làm trưởng đoàn đã đến thăm, chúc mừng tỉnh Gia Lai nhân dịp Tết cổ truyền của dân tộc Việt Nam.
(GLO)- Sáng 1-2, Hội Nhà báo tỉnh Gia Lai phối hợp với Thư viện tỉnh và Thành Đoàn Pleiku khai mạc Hội báo Xuân Giáp Thìn và Ngày hội “Bánh chưng xanh” năm 2024. Phó Bí thư Tỉnh ủy Rah Lan Chung và Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Thị Thanh Lịch đã đến dự và cắt băng khai mạc.
(GLO)- Ngày 31-1, Phó Bí thư Tỉnh ủy Gia Lai Rah Lan Chung dẫn đầu đoàn công tác đến thăm, tặng quà một số đơn vị quân đội và gia đình các đồng chí nguyên lãnh đạo tỉnh nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024.
(GLO)- Sáng 18-1, Phó Bí thư Tỉnh ủy Gia Lai Rah Lan Chung dự bàn giao Nhà tình thương cho gia đình ông Đinh Văn Đời là hộ nghèo, khó khăn về nhà ở tại làng Srắt, xã Sơn Lang, huyện Kbang.
(GLO)-Chiều 28-12, Ban Chỉ đạo Cải cách Tư pháp tỉnh nhiệm kỳ 2021-2026 họp phiên thứ 6 để đánh giá công tác cải cách tư pháp năm 2023 và phương hướng, nhiệm vụ công tác năm 2024.