(GLO)- Sáng 22-1, đoàn công tác gồm đại diện lãnh đạo Sở Thông tin và Truyền thông phối hợp với Sở Ngoại vụ và Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh đã có buổi làm việc với UBND huyện Đức Cơ về tình hình thực hiện công tác thông tin đối ngoại; tuyên truyền biển, đảo; phân giới, cắm mốc và quản lý biên giới đất liền trên địa bàn huyện.
Quang cảnh buổi làm việc với huyện Đức Cơ. Ảnh: Ngọc Sang
Năm 2018, UBND huyện Đức Cơ đã chỉ đạo ngành chức năng và 3 xã biên giới làm tốt công tác thông tin đối ngoại, tuyên truyền phân giới cắm mốc và quản lý biên giới; xây dựng mối quan hệ đoàn kết hữu nghị giữa 2 huyện Đức Cơ và Oyadav (tỉnh Ratanakiri, Vương quốc Campuchia). Bên cạnh đó, các đồn Biên phòng: Ia Nan, Ia Pnôn, Cửa khẩu Quốc tế Lệ Thanh triển khai tốt công tác đối ngoại biên phòng, nắm chắc tình hình ngoại biên, khu vực biên giới...
Chiều cùng ngày, đoàn đã kiểm tra thực hiện công tác thông tin đối ngoại; tuyên truyền biển, đảo; phân giới, cắm mốc và quản lý biên giới đất liền tại Đồn Biên phòng Ia Pnôn.
(GLO)-Chiều 25-7, tại UBND xã Ia Rtô (thị xã Ayun Pa, tỉnh Gia Lai), đại biểu HĐND 3 cấp đã có buổi tiếp xúc cử tri sau kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 của HĐND các cấp, nhiệm kỳ 2021-2026.
(GLO)- Chiều 25-7, Đoàn lãnh đạo Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai do Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Hồ Văn Niên làm Trưởng đoàn đã đến viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng và chia buồn cùng gia quyến.
Tại Lại Đà (Đông Hội, Đông Anh, Hà Nội), suốt buổi sáng nay, hàng nghìn người đã xếp hàng dài đợi tới lượt mình được vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Sáng 25/7, tại Nhà Tang lễ Quốc gia số 5 Trần Thánh Tông (Hà Nội) đã diễn ra Lễ viếng đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, theo nghi thức Quốc tang.
Thông tấn xã Việt Nam xin đăng tải toàn văn bức tâm thư của Phu nhân Tổng Bí thư Lào Naly Sisoulith gửi Phu nhân Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, Ngô Thị Mận.
Sáng 24/7, tại nhà văn hóa thôn Lại Đà, xã Đông Hội, huyện Đông Anh, thành phố Hà Nội, Ban tổ chức lễ tang và chính quyền địa phương đã tiến hành kiểm tra công tác chuẩn bị Lễ viếng, Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại quê nhà của Tổng Bí thư.
Nhiều nhà lãnh đạo các nước, các Đảng cầm quyền, Đảng Cộng sản, các Đảng đối tác, các tổ chức quốc tế đã gửi các điện/thư/thông điệp chia buồn khi biết tin Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần.
Ngày 24-7, Chủ tịch nước Tô Lâm đã đến thắp hương tại Đài Tổ quốc ghi công, kiểm tra công tác chuẩn bị Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Nghĩa trang Mai Dịch (quận Cầu Giấy, TP Hà Nội).
Báo Gia Lai trân trọng giới thiệu bài viết “Thực hiện ý nguyện của đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Quốc hội tiếp tục nâng cao chất lượng, hiệu quả hoạt động đáp ứng yêu cầu phát triển của đất nước và sự kỳ vọng của Nhân dân" của đồng chí Trần Thanh Mẫn, Uỷ viên Bộ Chính trị, Chủ tịch Quốc hội.
(GLO)- Sáng 24-7, Đoàn lãnh đạo tỉnh do đồng chí Nguyễn Tuấn Anh-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh làm trưởng đoàn đã đi thăm, tặng quà 5 gia đình chính sách, người có công tiêu biểu tại huyện Krông Pa nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024).
(GLO)- Chiều 23-7, đoàn công tác do Phó Chủ tịch phụ trách UBND tỉnh Gia Lai Nguyễn Thị Thanh Lịch làm trưởng đoàn đến thăm, tặng quà 5 gia đình chính sách, người có công với cách mạng tiêu biểu tại huyện Phú Thiện nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024).
(GLO)- Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), sáng 23-7, đoàn công tác của tỉnh do Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy Gia Lai Huỳnh Quang Thái làm trưởng đoàn đến thăm, tặng quà 5 gia đình chính sách, người có công với cách mạng tiêu biểu tại huyện Ia Pa.
(GLO)-Chiều 23-7, đoàn công tác do đồng chí Thái Thanh Bình-Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ, Chủ nhiệm Uỷ ban Kiểm tra Tỉnh uỷ làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà cho 5 gia đình chính sách, người có công tiêu biểu tại huyện Chư Păh nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024).
Bộ trưởng Ngoại giao Thái Lan bày tỏ sự chia buồn sâu sắc với Đại sứ Phạm Việt Hùng cùng toàn thể cán bộ, nhân viên đại sứ quán về sự mất mát to lớn của Đảng, Nhà nước, Chính phủ và Nhân dân Việt Nam.
“Ngày 13-7, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng vẫn làm việc cho đến khi chúng tôi phải đặt ống thở máy cho bác. Giây phút biết không thể cứu bác, chúng tôi cảm thấy như sắp xa một người ruột thịt. Có người đã bật khóc...", bác sĩ điều trị bệnh cho Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại BVTW QĐ 108 kể lại.