(GLO)- Ngày 11-7, Ban Chấp hành Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị sơ kết công tác Hội và phong trào chữ thập đỏ 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
(GLO)- Xác định vai trò “địa chỉ đỏ” trong hoạt động nhân đạo, Hội Chữ thập đỏ huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) đã triển khai nhiều hoạt động thiết thực hướng về người nghèo, người yếu thế; qua đó tiếp thêm động lực, niềm tin giúp họ vươn lên ổn định cuộc sống.
(GLO)- Ngày 5-2, Câu lạc bộ Ngôi nhà yêu thương (trực thuộc Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai) đã tổ chức Chương trình Tết nhân ái Xuân Giáp Thìn 2024 trao quà đến người dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Ngày 17-1, Thị Đoàn Ayun Pa (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Hội Chữ thập đỏ thị xã và Công ty cổ phần cấp thoát nước Gia Lai tổ chức chương trình “Tết nhân ái” tại xã Chư Băh.
(GLO)- “Tết nhân ái“ được kế thừa từ phong trào “Tết vì người nghèo và nạn nhân chất độc da cam“ do Hội Chữ thập đỏ (CTĐ) triển khai từ năm 1999. Nét mới của “Tết nhân ái“ là đa dạng trong cách thức tổ chức các hoạt động, bao gồm: tặng quà và chúc Tết, “Chợ Tết nhân ái“, “Cửa hàng dịch vụ đón Tết“, cỗ Tết, hoạt động vui Tết… góp phần mang đến một mùa xuân ấm áp cho mọi người.
(GLO)- Với mục tiêu trợ giúp về vật chất, tinh thần để người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn, người dễ bị tổn thương được vui xuân, đón Tết trong dịp Tết Nguyên đán; những ngày qua, các ban ngành, đoàn thể huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai) đã chung tay phối hợp vận động nguồn lực để tổ chức các chương trình thiện nguyện, trao nhiều phần quà thiết thực, ý nghĩa.
(GLO)- Chiều ngày 18-12, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai, Hội Chữ thập đỏ huyện Ia Grai và Chư Păh phối hợp với Ban trị sự Giáo hội phật giáo thành phố Cần Thơ cùng chính quyền địa phương tổ chức chương trình tặng quà cho bệnh nhân phong, người nghèo và đồng bào dân tộc thiểu số tại địa phương.