(GLO)- Ngày 12-7, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai phối hợp với Hội Chữ thập đỏ huyện Ia Pa, UBND xã Ia Broăi (huyện Ia Pa) và gia đình bà Lê Thị Ngọc (quận Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh) trao tặng quà cho người nghèo và học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại địa phương.
(GLO)- Trong 2 ngày (8 và 9-7), Hội Chữ thập đỏ huyện Phú Thiện, Đak Đoa và Mang Yang đã phối hợp với các đoàn từ thiện trong và ngoài tỉnh tổ chức nhiều chương trình tặng quà cho người nghèo, học sinh khó khăn trên địa bàn.
(GLO)- Xác định vai trò “địa chỉ đỏ” trong hoạt động nhân đạo, Hội Chữ thập đỏ huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) đã triển khai nhiều hoạt động thiết thực hướng về người nghèo, người yếu thế; qua đó tiếp thêm động lực, niềm tin giúp họ vươn lên ổn định cuộc sống.
(GLO)- Sáng 28-6, Hội Chữ thập đỏ huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện nghị quyết Đại hội Hội Chữ thập đỏ huyện nhiệm kỳ 2021-2026 và đón nhận Cờ thi đua năm 2023.
(GLO)- Nhân ngày Người khuyết tật Việt Nam (18-4), ngày 17-4, Hội Liên hiệp phụ nữ huyện Chư Păh phối hợp với Hội Chữ Thập đỏ huyện tổ chức chương trình tặng quà cho người khuyết tật, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn tại xã Hòa Phú.
(GLO)- Hội Chữ thập đỏ huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) đã phát huy vai trò kết nối các tổ chức, nhà hảo tâm để cùng chia sẻ khó khăn với những người yếu thế trên địa bàn huyện.
(GLO)- Chiều 13-3, Hội Chữ thập đỏ huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) phối hợp với đoàn thiện nguyện chùa Bảo Tạng (quận 12, TP. Hồ Chí Minh) tặng 300 suất quà cho hộ nghèo ở các xã Đăk Pơ Pho, Chơ Long, Yang Trung của huyện Kông Chro.
(GLO)- Sáng 4-3, tại huyện Mang Yang, Công ty TNHH Viện nghiên cứu công nghệ nước sạch Minh Anh (khu phố Phúc Thịnh, huyện Yên Mô, tỉnh Ninh Bình) tặng 256 máy lọc nước sạch cho các cấp Hội Chữ thập đỏ trên địa bàn tỉnh Gia Lai.
(GLO)- Thực hiện phong trào “Tết nhân ái” Xuân Giáp Thìn 2024 do Trung ương Hội Chữ thập đỏ phát động, các cấp Hội trong tỉnh đã vận động tổ chức thăm và tặng 56.102 suất quà Tết cho các đối tượng.
(GLO)- Ngày 22-8, tại TP. Pleiku, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai phối hợp với Công ty cổ phần Y tế AMV GROUP ( phường 7, quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh) tặng máy xét nghiệm miễn dịch huỳnh quang Standar TM F200 cho các đơn vị y tế trên địa bàn tỉnh Gia Lai. Tham dự chương trình có đại diện Ban Dân vận Tỉnh ủy, Sở Y tế…
(GLO)- Sáng 9-8, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai, Hội Chữ thập đỏ huyện Chư Prông phối hợp với Cụm thi đua Chữ thập đỏ số 2-trực thuộc Hội Chữ thập đỏ quận Bình Tân (TP. Hồ Chí Minh) và Cụm thi đua Chữ thập đỏ số 3-trực thuộc Hội Chữ thập đỏ TP. Hồ Chí Minh tổ chức chương trình “Dinh dưỡng cho trẻ em nghèo, khuyết tật” năm 2023, tặng quà cho trẻ em nghèo, khuyết tật có hoàn cảnh khó khăn tại xã Ia Băng.
(GLO)- Ngày 11-7, Hội Chữ thập đỏ (CTĐ) tỉnh Gia Lai tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Hội và phong trào CTĐ 6 tháng đầu năm, phương hướng 6 tháng cuối năm 2023 và suy tôn Chủ tịch Danh dự Hội CTĐ tỉnh Gia Lai, nhiệm kỳ 2021-2026. Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Trương Hải Long dự và chỉ đạo Hội nghị.
(GLO)- Tại TP. Đà Lạt, tỉnh Lâm Đồng (đơn vị cụm trưởng), Cụm thi đua Chữ thập đỏ 10 tỉnh khu vực Duyên hải miền Trung và Tây Nguyên vừa sơ kết công tác Hội và phong trào Chữ thập đỏ 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ trọng tâm đến cuối 2023.
(GLO)-Ngày 20-6, Hội Chữ thập đỏ TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Hội và phong trào chữ thập đỏ 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2023.
(GLO)- Từ đầu năm 2023 đến nay, các cấp Hội Chữ thập đỏ trong tỉnh Gia Lai tăng cường các hoạt động về cơ sở, đẩy mạnh công tác Hội và phong trào nhận đạo, từ thiện; qua đó, giá trị hoạt động nhân đạo đạt 51,9 tỷ đồng.
(GLO)- Chiều 24-5, Công đoàn cơ sở Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai phối hợp với UBND phường Hội Phú (TP. Pleiku) đến thăm hỏi, động viên và trao tặng 3 triệu đồng tiền mặt và 1 thùng sữa cho em Phạm Ngọc Toàn (học sinh lớp 10A1,Trường THPT Lê Lợi (TP. Pleiku), trú tại tổ 4, phường Hội Phú).