(GLO)- Huyện Đak Pơ (tỉnh Gia Lai) có nhiều ao, hồ, sông, suối nên tiềm ẩn nguy cơ xảy ra đuối nước ở trẻ em. Vì vậy, các ban, ngành, đoàn thể và chính quyền địa phương đã đẩy mạnh truyền thông, trang bị những kỹ năng cho trẻ tự bảo vệ dưới môi trường nước.
(GLO)- Chương trình “Học làm chiến sĩ công an” do Phòng Công tác Đảng và Công tác Chính trị (Công an tỉnh Gia Lai) phối hợp với Thành Đoàn Pleiku, Trung tâm Huấn luyện và Bồi dưỡng nghiệp vụ Công an tỉnh, Nhà Thiếu nhi TP. Pleiku tổ chức đã giúp 57 thiếu nhi có những trải nghiệm, kỹ năng bổ ích.
(GLO)- Ngày 21-6, Phòng Công tác Đảng và Công tác Chính trị (Công an tỉnh Gia Lai) phối hợp với Thành Đoàn Pleiku, Trung tâm Huấn luyện và Bồi dưỡng nghiệp vụ Công an tỉnh, Nhà Thiếu nhi TP. Pleiku bế mạc chương trình Học làm chiến sĩ công an lần thứ III-năm 2024.
(GLO)- Sáng 20-6, tại Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh Gia Lai, Tỉnh Đoàn phối hợp với Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh bế mạc chương trình Học kỳ trong quân đội năm 2024 với chủ đề “Tôi là chiến sĩ”.
(GLO)- Sáng 10-5, Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh Gia Lai tổ chức lớp tập huấn kỹ năng thu thập và xử lý thông tin cho 50 học viên là cán bộ, công chức, viên chức đang công tác tại các cơ quan, đơn vị, tổ chức đoàn thể trong tỉnh.
(GLO)- Đổi mới, đa dạng hóa các hình thức giáo dục nhằm tăng cường kiến thức, kỹ năng về an toàn giao thông (ATGT) cho học sinh tiểu học, nhiều trường học đã góp lan tỏa hành vi đúng về ATGT, hình thành văn hóa tham gia giao thông để mỗi ngày đến trường của các em thêm an toàn hơn.
(GLO)- Sáng 22-4, tại Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi, Tỉnh Đoàn-Hội đồng Đội tỉnh Gia Lai bế mạc hội thi Phụ trách Sao giỏi-Sao nhi đồng chăm ngoan tỉnh Gia Lai, năm 2024.
(GLO)- Sáng 5-4, tại Hội trường UBND huyện Ia Grai (tỉnh Gia Lai), Tỉnh Đoàn-Hội đồng Đội tỉnh Gia Lai tổ chức chương trình tập huấn kỹ năng phòng, chống bạo lực, xâm hại trẻ em, bảo vệ sức khỏe vị thành niên và nâng cao năng lực thực hiện quyền trẻ em.
Bản tin hôm nay có những thông tin sau: Tập huấn kỹ năng cộng tác viên dư luận xã hội và tuyên truyên viên nòng cốt; Tổ chức chương trình âm nhạc tri ân cố Nghệ sĩ Ưu tú Nay Pharr; Chương trình “Phẫu thuật nụ cười” sẽ diễn ra tại Gia Lai từ ngày 20 đến 25-4-2024…
(GLO)- Sáng 28-7, Tỉnh Đoàn Gia Lai tiến hành tập huấn khởi nghiệp trong thanh niên năm 2023. Chương trình tập huấn được tổ chức trực tiếp tại điểm cầu Tỉnh Đoàn và trực tuyến đến điểm cầu 16 Huyện Đoàn, Thị Đoàn trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Chiều 20-7, tại hồ bơi Trường Tiểu học số 2 thị trấn Kon Dơng, Huyện Đoàn Mang Yang phối hợp với phòng Giáo dục và Đào tạo huyện mở lớp dạy bơi miễn phí cho thiếu nhi trong dịp hè 2023.
(GLO)- Sáng 29-5, tại Trường Chính trị tỉnh Gia Lai, Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) tỉnh phối hợp với Phân hiệu Học viện Phụ nữ Việt Nam khai mạc lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác hội cho 80 học viên là chủ tịch và nguồn chủ tịch Hội LHPN cấp xã.
(GLO)- Sáng 21-5, tại Trường THPT Hà Huy Tập (huyện Kông Chro, tỉnh Gia Lai), Ban Thường vụ Tỉnh đoàn và Ban an toàn Giao thông tỉnh phối hợp tổ chức chương trình tuyên truyền pháp luật giao thông đường bộ và trang bị kỹ năng lái xe mô tô, xe gắn máy an toàn cho thanh thiếu niên năm 2023 với chủ đề “Một ý thức giao thông-Triệu nụ cười hạnh phúc”.
(GLO)- Ngày 19-5, Hội Liên hiệp phụ nữ Công an huyện Đak Đoa (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Hội Liên hiệp phụ nữ xã Glar tổ chức hội nghị truyền thông an toàn giao thông năm 2023 cho gần 70 hội viên phụ nữ trên địa bàn.
(GLO)- Ngày 11 và 12-5, Liên đoàn Lao động thị xã An Khê (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Trung tâm Đào tạo Phát triển Xã hội (Đại học Tôn Đức Thắng, TP. Hồ Chí Minh) tập huấn lý luận và kỹ năng, nghiệp vụ công đoàn cho 70 cán bộ công đoàn cơ sở trên địa bàn.
(GLO)- Chiều 23-4, Trung tâm Bảo trợ xã hội tổng hợp tỉnh Gia Lai phối hợp với Công an phường Yên Thế (TP. Pleiku) tổ chức chương trình ngoại khóa trang bị các kỹ năng sống cho các em đang sinh sống tại Trung tâm.