(GLO)- Sáng 22-5, Ban Thường vụ Thành ủy Pleiku đã có buổi làm việc với Đảng ủy phường Diên Hồng về kết quả thực hiện nhiệm vụ công tác 5 tháng đầu năm 2024 và phương hướng, nhiệm vụ trong thời gian tới.
Quang cảnh buổi làm việc. Ảnh: Bá Bính
Trong 5 tháng đầu năm nay, cơ cấu kinh tế trên địa bàn phường chuyển dịch đúng định hướng; tổng thu ngân sách nhà nước ước thực hiện 10,878 tỷ đồng, đạt 63,08% kế hoạch. Công tác cải cách hành chính tiếp tục được chú trọng. Bên cạnh đó, phường đã làm tốt công tác vận động các hộ tiểu thương đồng thuận di dời đến chợ tạm phường Ia Kring; tuyên truyền, vận động người dân tham gia hiến đất, đóng góp tiền thực hiện lát đá vỉa hè, nâng cấp các tuyến đường. Trong 5 tháng đầu năm, phường đã triển khai thi công 8 tuyến đường giao thông với tổng kinh phí hơn 8,2 tỷ đồng (Nhà nước đầu tư hơn 7,5 tỷ đồng, người dân đóng góp hơn 740 triệu đồng). Công tác xây dựng Đảng được quan tâm thực hiện; kết nạp đảng viên mới đạt 100% chỉ tiêu kế hoạch.
Kết luận tại buổi làm việc, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Trịnh Duy Thuân đề nghị Ban Chấp hành Đảng bộ phường cần tập trung chỉ đạo thực hiện tốt 3 nghị quyết và 1 chương trình trọng tâm của Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố. Bên cạnh đó, phường cần giải quyết những tồn tại liên quan đến công tác giải phóng mặt bằng trong xây dựng cơ bản và huy động nguồn lực của người dân tham gia nâng cấp các tuyến đường; tập trung xử lý tình trạng “nút thắt cổ chai” tại đường Nguyễn Thiếp; đề xuất phương án kêu gọi đầu tư xây dựng Trung tâm Thương mại và phương án xây dựng phố ẩm thực; nâng cao hiệu quả công tác kiểm tra, giám sát trong Đảng.
Ông Vương Hộ Ninh chuyển lời chia buồn sâu sắc của Trung ương ĐCS Trung Quốc và Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tập Cận Bình đến Đảng, Nhà nước, nhân dân Việt Nam và gia quyến Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
(GLO)-Chiều 25-7, tại UBND xã Ia Rtô (thị xã Ayun Pa, tỉnh Gia Lai), đại biểu HĐND 3 cấp đã có buổi tiếp xúc cử tri sau kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 của HĐND các cấp, nhiệm kỳ 2021-2026.
(GLO)- Chiều 25-7, Đoàn lãnh đạo Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai do Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Hồ Văn Niên làm Trưởng đoàn đã đến viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng và chia buồn cùng gia quyến.
Tại Lại Đà (Đông Hội, Đông Anh, Hà Nội), suốt buổi sáng nay, hàng nghìn người đã xếp hàng dài đợi tới lượt mình được vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Sáng 25/7, tại Nhà Tang lễ Quốc gia số 5 Trần Thánh Tông (Hà Nội) đã diễn ra Lễ viếng đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, theo nghi thức Quốc tang.
Thông tấn xã Việt Nam xin đăng tải toàn văn bức tâm thư của Phu nhân Tổng Bí thư Lào Naly Sisoulith gửi Phu nhân Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, Ngô Thị Mận.
Sáng 24/7, tại nhà văn hóa thôn Lại Đà, xã Đông Hội, huyện Đông Anh, thành phố Hà Nội, Ban tổ chức lễ tang và chính quyền địa phương đã tiến hành kiểm tra công tác chuẩn bị Lễ viếng, Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại quê nhà của Tổng Bí thư.
Nhiều nhà lãnh đạo các nước, các Đảng cầm quyền, Đảng Cộng sản, các Đảng đối tác, các tổ chức quốc tế đã gửi các điện/thư/thông điệp chia buồn khi biết tin Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần.
Mọi công tác chuẩn bị của Bộ Quốc phòng cho Lễ Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã ổn định, được chuẩn bị rất chu đáo, trang trọng, các lực lượng của quân đội đã sẵn sàng thực hiện nhiệm vụ.
Báo Gia Lai trân trọng giới thiệu bài viết “Thực hiện ý nguyện của đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Quốc hội tiếp tục nâng cao chất lượng, hiệu quả hoạt động đáp ứng yêu cầu phát triển của đất nước và sự kỳ vọng của Nhân dân" của đồng chí Trần Thanh Mẫn, Uỷ viên Bộ Chính trị, Chủ tịch Quốc hội.
(GLO)- Sáng 24-7, Đoàn lãnh đạo tỉnh do đồng chí Nguyễn Tuấn Anh-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh làm trưởng đoàn đã đi thăm, tặng quà 5 gia đình chính sách, người có công tiêu biểu tại huyện Krông Pa nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024).
(GLO)- Chiều 23-7, đoàn công tác do Phó Chủ tịch phụ trách UBND tỉnh Gia Lai Nguyễn Thị Thanh Lịch làm trưởng đoàn đến thăm, tặng quà 5 gia đình chính sách, người có công với cách mạng tiêu biểu tại huyện Phú Thiện nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024).
(GLO)- Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), sáng 23-7, đoàn công tác của tỉnh do Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy Gia Lai Huỳnh Quang Thái làm trưởng đoàn đến thăm, tặng quà 5 gia đình chính sách, người có công với cách mạng tiêu biểu tại huyện Ia Pa.
(GLO)-Chiều 23-7, đoàn công tác do đồng chí Thái Thanh Bình-Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ, Chủ nhiệm Uỷ ban Kiểm tra Tỉnh uỷ làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà cho 5 gia đình chính sách, người có công tiêu biểu tại huyện Chư Păh nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024).
Bộ trưởng Ngoại giao Thái Lan bày tỏ sự chia buồn sâu sắc với Đại sứ Phạm Việt Hùng cùng toàn thể cán bộ, nhân viên đại sứ quán về sự mất mát to lớn của Đảng, Nhà nước, Chính phủ và Nhân dân Việt Nam.