Ngay sau khi nhận được tin báo từ cơ sở, chính quyền các địa phương đến động viên, thăm hỏi gia đình có người bị thương vong; huy động lực lượng hỗ trợ các hộ bị thiệt hại, sớm ổn định cuộc sống.
(GLO)- Những ngôi nhà “Đại đoàn kết” do MBBank Gia Lai tài trợ kinh phí xây dựng đã giúp nhiều gia đình có hoàn cảnh khó khăn có chỗ ở tươm tất, từng bước ổn định cuộc sống.
(GLO)- Do khó khăn về nguồn vốn nên một số hạng mục của Dự án bố trí ổn định dân cư vùng thiên tai suối Cạn tại thôn Thắng Lợi 3 (xã Ia Sol, huyện Phú Thiện, tỉnh Gia Lai) chưa thể thực hiện. Vì vậy, việc di dời 38 hộ dân trong vùng sạt lở về nơi ở mới trước mùa mưa có nguy cơ khó hoàn thành.
(GLO)- Việc triển khai dự án sắp xếp, bố trí ổn định dân cư theo Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế-xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS) và miền núi là điểm tựa giúp người dân làng Yom (xã Ia Khai) và khu vực biên giới xã Ia O ổn định cuộc sống.
(GLO)- Những năm qua, Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) thị trấn Chư Prông (tỉnh Gia Lai) luôn quan tâm giúp hội viên phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn vươn lên ổn định cuộc sống.
(GLO)- Ngày 5-1, UBND xã Ia Blang (huyện Chư Sê, tỉnh Gia Lai) phối hợp với Thượng tọa Thích Giáp Duyên trụ trì tịnh xá Phú Cường tổ chức lễ bàn giao nhà tình thương cho gia đình ông Rah Lan Thái tại làng Mung Hlú.
(GLO)- Ngày 6-12, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Mang Yang phối hợp UBND xã Đak Djrăng bàn giao nhà tình nghĩa cho gia đình ông Am ở làng Đê Rơn.
(GLO)- Được sự quan tâm của cấp ủy, chính quyền cùng sự “trợ lực” từ nguồn vốn Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững, nhiều hộ dân đã vươn lên thoát nghèo, ổn định cuộc sống.
(GLO)- Ngày 12-11, Công an huyện Chư Prông, Ngân hàng thương mại cổ phần Đầu tư và Phát triển Việt Nam BIDV-Chi nhánh Phố Núi và Chi nhánh Nam Gia Lai phối hợp với chính quyền địa phương bàn giao 3 căn nhà tình nghĩa cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện.
(GLO)- Thực hiện chính sách hỗ trợ nhà ở cho hộ nghèo, hộ cận nghèo thuộc Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021-2025 (Dự án 5), thời gian qua, Sở Xây dựng tỉnh Gia Lai phối hợp cùng các đơn vị liên quan của huyện Kông Chro khẩn trương xây dựng và sửa chữa nhà ở cho hộ nghèo, cận nghèo hiện thực hóa ước mơ an cư. Đây là động lực để người dân ổn định cuộc sống.
(GLO)- Thực hiện Tiểu dự án 1-Dự án 6 thuộc Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021-2025, cấp ủy, chính quyền, Mặt trận và các đoàn thể xã Xuân An (thị xã An Khê) đã huy động mọi nguồn lực giúp hộ nghèo, cận nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn xóa nhà tạm để bà con ổn định cuộc sống.
(GLO)- Sau hơn 1 tháng triển khai thi công, 4 căn nhà tình nghĩa do Phó Bí thư Tỉnh ủy Gia Lai Rah Lan Chung trực tiếp kêu gọi, vận động kinh phí (70 triệu đồng/căn) đã được bàn giao cho các hộ nghèo tại làng Thơh Ga B, xã Chư Don, huyện Chư Pưh.
(GLO)- Nhờ được đầu tư tuyến giao thông kết nối, xóa bỏ tình trạng bị cô lập vào mùa mưa, cộng với việc triển khai các chương trình, dự án hỗ trợ cây trồng, vật nuôi nên nhiều hộ dân tại các làng vùng khó ở huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai) như: Đê Kôn (xã Hà Ra), Pờ Yầu (xã Lơ Pang), Đê Bơ Tưk (xã Đak Jơ Ta) đã từng bước vươn lên thoát nghèo, ổn định cuộc sống.
Sáng 17/7, Công an huyện Ea H’leo phối hợp với UBND xã Ea H’leo (huyện Ea H’leo) tổ chức chương trình “Gieo hạt lành trên lối về của người lầm lỗi” tại địa bàn xã Ea H’leo.
(GLO)- Hỗ trợ xây dựng nhà cho người nghèo, đặc biệt là đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS) là một trong những hoạt động được các ngành, địa phương tích cực triển khai. Nhờ đó, niềm vui đã hiện hữu trong nhiều gia đình khó khăn khi họ có được mái ấm đúng nghĩa.
(GLO)- Bên cạnh nhiệm vụ huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu, các đơn vị quân đội đứng chân trên địa bàn tỉnh Gia Lai đã thực hiện tốt phương châm “3 bám, 4 cùng“ để giúp đỡ người dân. Những việc làm đó được cấp ủy, chính quyền và người dân địa phương ghi nhận, đánh giá cao.
(GLO)- Huy động nguồn tài trợ, đóng góp xây dựng Quỹ “Nghĩa tình đồng đội“, hỗ trợ ngày công lao động là những cách làm thiết thực, hiệu quả của Hội Cựu chiến binh (CCB) huyện Chư Prông, tỉnh Gia Lai nhằm giúp hội viên xóa nhà dột, nhà tạm, ổn định cuộc sống.