(GLO)- Chiều 17-5, Đảng ủy Văn phòng Tỉnh ủy Gia Lai tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng cho đồng chí Châu Ngọc Tuấn-Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh, đảng viên Chi bộ Hành chính-Công nghệ thông tin thuộc Đảng ủy Văn phòng Tỉnh ủy.
(GLO)- Nhân dịp Tết cổ truyền Bun Pi May của Nước Cộng hòa Dân chủ Nhân dân Lào, sáng 10-4, đoàn cán bộ cấp cao của tỉnh Gia Lai đã đến thăm, chúc mừng năm mới Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân tỉnh Salavan.
(GLO)- Ngày 13-3, Tổ giúp việc Ban Thường vụ Tỉnh ủy triển khai Kế hoạch số 70-KH/TU, ngày 31-3-2022 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII.
(GLO)- Chiều 30-1, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai Châu Ngọc Tuấn đi thăm, chúc Tết và tặng quà các gia đình chính sách, người có công, hộ nghèo tại xã Yang Nam, huyện Kông Chro.
(GLO)- Chiều 14-12, thị xã Ayun Pa (tỉnh Gia Lai) tổ chức trao 2 căn nhà tình thương cho hộ nghèo tại xã Ia Rtô và phường Sông Bờ. Tham dự buổi bàn giao nhà có đồng chí Hoàng Thị Nguyệt Nga-Phó Chánh Văn phòng Tỉnh ủy, lãnh đạo thị xã cùng cấp ủy, chính quyền, MTTQ Việt Nam xã Ia Rtô và phường Sông Bờ.
Chiều 15-11, thừa ủy quyền của Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai Châu Ngọc Tuấn, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Đak Pơ Nguyễn Trường đã trao “Nhà tình thương” cho gia đình bà Đinh Thị Đuênh (làng Groi, xã Ya Hội).
(GLO)- Ngày 9-12, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai có Quyết định số 14/QĐ-ĐĐBQH về thành lập Đoàn giám sát “Việc huy động, quản lý và sử dụng các nguồn lực phục vụ công tác phòng-chống dịch Covid-19; việc thực hiện chính sách, pháp luật về y tế cơ sở, y tế dự phòng“ trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Nhân kỷ niệm 92 năm Ngày thành lập Mặt trận Dân tộc Thống nhất Việt Nam (18/11/1930-18/11/2022), ngày 18-11, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai Châu Ngọc Tuấn cùng đoàn công tác đã đến dự Ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc tại làng Kươk, xã Sró, huyện Kông Chro.
(GLO)- Ngày 17-10, Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Gia Lai khóa XVI đã tổ chức Hội nghị lần thứ 9 (mở rộng). Các đồng chí: Hồ Văn Niên-Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Châu Ngọc Tuấn-Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; Trương Hải Long-Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Rah Lan Chung-Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy chủ trì hội nghị.
(GLO)- Sáng 29-9, tại trụ sở Tỉnh ủy, Ban Thường vụ Tỉnh ủy Gia Lai tổ chức hội nghị giao ban các cơ quan khối Đảng tỉnh và các Huyện ủy, Thị ủy, Thành ủy, Đảng ủy trực thuộc nhằm đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ công tác quý III và định hướng nhiệm vụ trọng tâm quý IV-2022. Chủ trì hội nghị có các đồng chí: Hồ Văn Niên-Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Châu Ngọc Tuấn-Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; Trương Hải Long-Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh.
(GLO)- Ngày 23-9, đoàn công tác của tỉnh do Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Gia Lai, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai Châu Ngọc Tuấn làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với hệ thống chính trị xã Đak Trôi (huyện Mang Yang) để nắm tình hình thực hiện nhiệm vụ công tác trong 9 tháng và phương hướng nhiệm vụ những tháng còn lại của năm 2022.
(GLO)- Ngày 23-9, đoàn công tác của tỉnh do đồng chí Châu Ngọc Tuấn-Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Gia Lai, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với hệ thống chính trị xã Đak Trôi (huyện Mang Yang) để nắm tình hình thực hiện nhiệm vụ công tác trong 9 tháng và phương hướng nhiệm vụ những tháng còn lại của năm 2022.
(GLO)- Sáng 31-8, Đảng ủy thị trấn Đak Pơ (huyện Đak Pơ) và Đảng ủy phường Ia Kring (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) đã tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu Đảng cho đảng viên trên địa bàn.
(GLO)- Chiều 30-8, Ban Thường vụ Tỉnh ủy Gia Lai có buổi làm việc với Ban Thường vụ Huyện ủy Chư Prông về tình hình thực hiện nhiệm vụ chính trị 8 tháng qua và triển khai nhiệm vụ trong thời gian tới. Chủ trì buổi làm việc có các đồng chí: Hồ Văn Niên-Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Châu Ngọc Tuấn-Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; Rah Lan Chung-Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy.
(GLO)- Chiều 22-8, Ban Thường vụ Tỉnh ủy Gia Lai có buổi làm việc với Ban Thường vụ Huyện ủy Đức Cơ về tình hình thực hiện nhiệm vụ chính trị từ đầu nhiệm kỳ 2020-2025 đến nay. Chủ trì buổi làm việc có các đồng chí: Hồ Văn Niên-Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Châu Ngọc Tuấn-Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; Rah Lan Chung-Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy.
(GLO)- Hội thi nhà nông đua tài toàn quốc lần thứ V-2022 khu vực III do Trung ương Hội Nông dân (ND) Việt Nam phối hợp cùng UBND tỉnh tổ chức đã thành công tốt đẹp. Đây không chỉ là sân chơi của ND khu vực mà còn gửi gắm những thông điệp ý nghĩa về cuộc sống, về sự phát triển bền vững kinh tế nông nghiệp, nông thôn.