Từ ngày 24/7, người dân có thể gửi lời chia buồn, tri ân, chia sẻ ký ức về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trên ứng dụng VNeID thông qua tính năng sổ tang điện tử.
(GLO)- Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), sáng 24-7, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) đã dâng hoa, dâng hương viếng liệt sĩ tại Đền tưởng niệm Liệt sĩ Hội Phú và Di tích Lịch sử-Văn hóa Nhà lao Pleiku.
Tối 23-6, Ban Thường vụ Tỉnh Đoàn Gia Lai tổ chức chương trình dâng hoa, dâng hương và thắp nến tri ân các Anh hùng liệt sĩ tại Tượng đài Chiến thắng Đak Pơ (huyện Đak Pơ) nhân kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Đak Pơ (24/6/1954-24/6/2024).
Sau 70 năm giải phóng, mảnh đất Điện Biên Phủ anh hùng có rất nhiều thay đổi đáng tự hào trên. Để làm rõ hơn kết quả đạt được của Điện Biên trong 70 năm qua và định hướng sắp tới, phóng viên Tiền Phong có cuộc trao đổi với ông Lê Thành Đô - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Điện Biên.
Với người dân tộc M’nông, Lễ mừng thọ là nghi lễ quan trọng, mang nhiều ý nghĩa xã hội sâu sắc. Đây là nghi lễ của gia đình nhưng được cộng đồng buôn làng quan tâm, thể hiện tinh thần cố kết, giúp đỡ lẫn nhau bền chặt giữa các thành viên.
Bản tin hôm nay có những thông tin sau: Tập huấn kỹ năng cộng tác viên dư luận xã hội và tuyên truyên viên nòng cốt; Tổ chức chương trình âm nhạc tri ân cố Nghệ sĩ Ưu tú Nay Pharr; Chương trình “Phẫu thuật nụ cười” sẽ diễn ra tại Gia Lai từ ngày 20 đến 25-4-2024…
Trường THPT chuyên Hùng Vương thi chung kết "Đường lên đỉnh Olympia"; Nước sạch về trường vùng khó Chư Krêy; Phục dựng lễ “Mừng lúa mới” của người Jrai làng Bồ; Co.opmart giảm giá 50% tại chương trình “Tri ân từ trái tim”; Hội thảo “Học sinh với lối sống xanh” tại Gia Lai; Đảm đảm an ninh kinh tế, an ninh chính trị nội bộ trong tình hình mới là những thông tin đáng chú ý hôm nay.
(GLO)- Nhân kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2023), các địa phương của tỉnh Gia Lai đã tổ chức nhiều hoạt động thiết thực tri ân các Anh hùng liệt sĩ, thương binh, bệnh binh, gia đình chính sách, người có công với cách mạng.
(GLO)- Chiến tranh đã lùi xa nhưng hòa bình hôm nay đã phải đánh đổi máu xương của biết bao người. Vậy nên, bao năm qua, phát huy đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, tiếp nối mạch nguồn tri ân của dân tộc, cấp ủy, chính quyền, quân và dân các dân tộc trong tỉnh Gia Lai luôn ghi nhớ công ơn và dành sự quan tâm đặc biệt đối với các gia đình chính sách, người có công.
“Thương binh nặng là những bệnh nhân đặc biệt, vừa cao tuổi lại rất khó tính nếu không biết chiều, biết “dỗ“, người chăm sóc rất dễ bị “rút chốt“ và ăn đòn“, đó là chia sẻ của bác sỹ Nguyễn Văn Hương, Giám đốc Trung tâm Ðiều dưỡng Thương binh Thuận Thành.
Nghĩa trang huyện Vị Xuyên hiện là nơi yên nghỉ của 1.853 liệt sỹ, có 1 ngôi mộ tập thể các liệt sỹ đã hy sinh trong các cuộc chiến đấu bảo vệ Tổ quốc.
(GLO)- Sáng 13-5, Đồn Biên phòng Ia Mơr (huyện Chư Prông, tỉnh Gia Lai) tổ chức phát động đợt thi đua cao điểm với chủ đề: “Uống nước nhớ nguồn, tri ân người có công với cách mạng“ nhân kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2022).
(GLO)- Ngày 10-5, Công ty 74 (Binh đoàn 15) tổ chức lễ phát động đợt thi đua cao điểm “Uống nước nhớ nguồn, tri ân người có công với cách mạng“, kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2022).
Hình ảnh các chiến sỹ Hải quân Việt Nam hiên ngang đứng thành vòng tròn bảo vệ lá cờ Tổ quốc trên đảo Gạc Ma, vẽ thành “vòng tròn bất tử“ mãi khắc ghi sử sách, viết nên bản anh hùng ca vang vọng mãi.
(GLO)- Giỗ tổ là dịp tri ân người sáng tạo ra nghề, trong đó có nghề sân khấu. Nhiều năm qua, hoạt động này được đông đảo nghệ sĩ hưởng ứng để tưởng nhớ công ơn tổ nghiệp, đồng thời kết nối, truyền lửa đam mê sân khấu đến các thế hệ.
Hôm nay 5.9, thiếu tướng Vũ Xuân Viên, Giám đốc Công an TP.Đà Nẵng, viết thư cảm ơn và tri ân các tổ chức, cá nhân tài trợ, hỗ trợ vận hành 30 điểm cung ứng thực phẩm (chợ di động) khi thành phố phong tỏa.
(GLO)- Nhân kỷ niệm 74 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2021), tối 26-7, tại Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh Gia Lai, Tỉnh Đoàn phối hợp với Sở Lao động-Thương binh và Xã hội tổ chức lễ thắp nến tri ân các anh hùng, liệt sĩ.