Diệu Nhi, Quang Trung, Đức Phúc xúng xính áo dài chúc tết khán giả; nhóm Sen Việt ra mắt ca khúc mới “Miền quê dấu yêu”; ca sĩ Giana diện áo dài tết phá cách "lăng xê" trào lưu Y2K… là những thông tin giải trí đáng chú ý.
Sáng 3-9, Hội cựu học sinh Trường THPT Quang Trung (thị xã An Khê, tỉnh Gia Lai) niên khóa 1999-2002 tặng quà, đồ dùng học tập cho học sinh tại điểm Trường Tiểu học Trần Phú (làng Pốt, xã Song An, thị xã An Khê).
(GLO)- Thị xã An Khê (tỉnh Gia Lai) là vùng đất lưu giữ nhiều di tích lịch sử văn hóa. Trong đó, Di tích quốc gia đặc biệt Tây Sơn Thượng đạo được xem như địa chỉ đỏ để mọi tầng lớp nhân dân đến học tập, bồi đắp niềm tự hào và khơi dậy tình yêu quê hương đất nước.
Lần đầu tham gia Giọng ải giọng ai, Otis khiến Đại Nghĩa và Trấn Thành bất ngờ khi mải mê ngắm và khen ngợi nhan sắc của Quang Trung. Được đàn em ngưỡng mộ, Quang Trung mạnh dạn thể hiện tình cảm ngồi hẳn vào lòng Otis.
(GLO)- Hôm nào cũng vậy, cứ khoảng 9 giờ sáng là Y Ngọc cùng các bà, các chị lại có mặt tại góc đường Quang Trung-Trần Hưng Đạo (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) để bán lan rừng. Tham gia bán lan rừng tại góc đường quen thuộc này không chỉ mỗi mình Y Ngọc mà có đến trên chục phụ nữ, người Bahnar có, người Jrai có, người Kinh cũng có.
(GLO)- Hướng tới kỷ niệm 250 năm (1771-2021) khởi nghĩa nông dân Tây Sơn và 30 năm quần thể di tích lịch sử Tây Sơn Thượng đạo được xếp hạng Di tích lịch sử văn hóa quốc gia, thị xã An Khê đang tập trung trùng tu, tôn tạo, nâng tầm khu di tích; đồng thời phát động nhân dân và các nhà sưu tầm hiến tặng các hiện vật liên quan đến nhà Tây Sơn.
(GLO)- Như đã thành thông lệ, ngày 28-1 (tức mùng 4 Tết Canh Tý), cán bộ và nhân dân trong tỉnh lại cùng tề tựu về khu vực An Khê Trường (Khu di tích Tây Sơn Thượng đạo, thị xã An Khê, Gia Lai) để cùng tham dự lễ kỷ niệm 249 năm cuộc Khởi nghĩa Nông dân Tây Sơn, 231 năm Chiến thắng Ngọc Hồi-Đống Đa và khai hội Cầu Huê của người Việt vùng An Khê xưa.
(GLO)- Sáng 28-1 (tức mùng 4 Tết Canh Tý), thị xã An Khê (Gia Lai) đã long trọng tổ chức lễ kỷ niệm 249 năm Khởi nghĩa Nông dân Tây Sơn (1771-2020), 231 năm Chiến thắng Ngọc Hồi-Đống Đa (1789-2020) và khai hội Cầu Huê.
(GLO)- Ngày 8-2 (tức mùng 4 Tết Kỷ Hợi), tại An Khê Trường thuộc Khu di tích Tây Sơn Thượng đạo, thị xã An Khê đã long trọng tổ chức Lễ kỷ niệm 248 năm Khởi nghĩa Nông dân Tây Sơn (1771-2019), 230 năm Chiến thắng Ngọc Hồi-Đống Đa (1789-2019) và khai Hội Cầu Huê của người Việt vùng An Khê.