(GLO)- Ngày 26-6, Huyện đoàn Chư Păh (tỉnh Gia Lai) ra quân Chương trình “Tư vấn-tiếp sức mùa thi tốt nghiệp THPT năm 2024” tại 3 điểm thi trên địa bàn huyện gồm: Trường THPT Mạc Đĩnh Chi, Trường THPT Ia Ly và Trường THCS thị trấn Phú Hòa.
(GLO)- Từ nguồn kinh phí của dự án “Sức mạnh 2000” của Trung tâm Tình nguyện quốc gia, nhiều thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn tỉnh Gia Lai đã đón nhận niềm vui khi được trao tặng công trình “Nhà nội trú cho em”, “Ngôi nhà hạnh phúc”.
(GLO)-Với sự nhiệt huyết và khát khao cống hiến, tuổi trẻ Gia Lai đã thể hiện vai trò xung kích trên các mặt trận, thực hiện nhiều công trình, phần việc có ý nghĩa cho cộng đồng.
(GLO)-Với việc triển khai các “Công trình xanh” và tổ chức hoạt động tuyên truyền, dọn dẹp vệ sinh môi trường, thu gom rác thải, các cấp bộ Đoàn trên địa bàn huyện Chư Păh đã góp phần bảo vệ môi trường xanh-sạch-đẹp.
(GLO)- Nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, ngày 5-2, Báo Thanh Niên, Thành Đoàn TP. Hồ Chí Minh phối hợp với Huyện Đoàn Chư Păh (tỉnh Gia Lai) tổ chức chương trình “Người giữ mùa xuân”, trao quà Tết cho các hộ gia đình chính sách, người dân khó khăn của xã Hà Tây.
Sáng 3-2, tại xã Ia Kreng và thị trấn Ia Ly, Huyện Đoàn Chư Păh (tỉnh Gia Lai) khởi công xây dựng 3 “Ngôi nhà hạnh phúc” cho 3 em thiếu nhi dân tộc thiểu số có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn và mồ côi.
(GLO)- Chào mừng kỷ niệm 94 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3/2/1930-3/2/2024) và xuân Giáp Thìn 2024, sáng 3-2, Huyện Đoàn Chư Păh (tỉnh Gia Lai) tổ chức lễ khánh thành công trình thanh niên “Đường cờ Tổ quốc”.
(GLO)- Chiều 19-1, Huyện Đoàn Chư Păh phối hợp với Đoàn Thanh niên Công an huyện và Trung tâm Y tế tổ chức chương trình “Đông ấm 2023-Xuân tình nguyện 2024”. Tham gia chương trình có hơn 150 người dân và thiếu nhi xã Ia Phí.
(GLO)- Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện, Huyện đoàn Chư Păh (tỉnh Gia Lai) vừa tổ chức tuyên truyền Chỉ thị số 06-CT/HU, ngày 4-5-2023 của Ban Thường vụ Huyện ủy về “Đẩy mạnh thực hiện nếp sống văn minh trong sinh hoạt đời sống và từng bước xóa bỏ nạn tảo hôn, hôn nhân cận huyết thống" cho hơn 200 hộ dân ở 2 xã: Ia Phí và Đak Tơ Ver.
(GLO)- Vào dịp hè, lực lượng giáo viên trẻ cùng học sinh các trường THPT, trung tâm giáo dục nghề nghiệp-giáo dục thường xuyên trên địa bàn tỉnh Gia Lai lại hăng hái tham gia chiến dịch “Hoa phượng đỏ”. Không đơn thuần là một chuyến trải nghiệm, chiến dịch còn tạo cơ hội để các bạn trẻ trực tiếp tham gia đóng góp vào những công trình, phần việc giúp ích cho cộng đồng.
(GLO)- Ngày 16-8, Huyện Đoàn Chư Păh (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Ban Chỉ huy Quân sự huyện, Trường Cao đẳng Gia Lai, Trường THPT Ya Ly tổ chức chương trình “Đoàn kết 3 lực lượng” tại Trường THPT Ya Ly với sự tham gia của trên 300 đoàn viên, thanh niên trên địa bàn huyện.
(GLO)- Đó là chỉ đạo của đồng chí Bùi Quang Huy-Ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư thứ nhất Trung ương Đoàn khi thực tế kiểm tra kết quả Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2023 và công tác Đoàn, phong trào thanh thiếu nhi 6 tháng đầu năm 2023 tại tỉnh Gia Lai vào ngày 21-7.
(GLO)- Cùng với cả nước, ngày 27-6, hơn 14.800 thí sinh Gia Lai sẽ bước vào kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2023. Đến thời điểm này, mọi công tác chuẩn bị đã hoàn tất, sẵn sàng cho hành trình “vượt vũ môn” của các sĩ tử.
(GLO)- Với chủ đề “Năm chuyển đổi số các hoạt động của Đoàn”, các tổ chức Đoàn trên địa bàn tỉnh Gia Lai đã triển khai nhiều mô hình ý nghĩa như: thư viện số, khu chợ không dùng tiền mặt, số hóa địa danh nhà bia tưởng niệm… Các mô hình bước đầu đem lại thuận lợi cho người dùng vì sự tiện ích, hiện đại.
(GLO)- Sáng 19-6, Huyện Đoàn Chư Păh (tỉnh Gia Lai) đã đến thăm hỏi, động viên các em học sinh lớp 12 có hoàn cảnh khó khăn trước kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2023.
(GLO)- Ngày 6-6, Huyện Đoàn Chư Păh (tỉnh Gia Lai) tổ chức lễ ra quân Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè và hưởng ứng Tháng hành động vì trẻ em năm 2023.