Toàn tỉnh hiện có 110 làng thanh niên “2 không, 2 có”, trong đó, 49 làng được công nhận đạt chuẩn cả 4 tiêu chí. Mô hình đã và đang tạo ra những biến chuyển tích cực ở cơ sở.
Sau một thời gian tìm hiểu, nghiên cứu, tháng 1-2019, Hội Liên hiệp thanh niên (LHTN) Việt Nam tỉnh Gia Lai tổ chức ra mắt mô hình làng thanh niên “2 không, 2 có”.
(GLO)- Sáng 24-4, đại diện Sở Y tế Gia Lai phối hợp với chính quyền địa phương thôn Plei Hek (xã Chư A Thai, huyện Phú Thiện) bàn giao bò và tôn cho 5 hộ nghèo ở thôn Plei Hek.
(GLO)- Ngày 11-4, Ban Thường trực Giáo hội Phật giáo huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) cùng Nhóm Thiện nguyện tỉnh An Giang phối hợp với Hội Chữ thập đỏ huyện Phú Thiện, Chư Sê tổ chức khánh thành công trình giếng khoan cho các trường học và tặng quà cho người nghèo, học sinh khó khăn trên địa bàn.
(GLO)- Sở Y tế Gia Lai vừa tổ chức lễ kết nghĩa với thôn Plei Hek-thôn đặc biệt khó khăn của xã Chư A Thai (huyện Phú Thiện, tỉnh Gia Lai). Thông qua kết nghĩa để thắt chặt hơn nữa mối quan hệ đoàn kết, thống nhất, giúp đỡ để từng bước đưa thôn Plei Hek phát triển.
(GLO)- Sáng 4-1, Hội Chữ thập đỏ huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Câu lạc bộ thiện nguyện Tâm Đức (huyện Chư Sê) cùng xã Ia Blang bàn giao nhà tình thương cho gia đình bà Kpui H’He (làng Koái).
(GLO)- Sáng 30-12, Hội Chữ thập đỏ huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Nhà thờ giáo xứ Đồng Sơn (xã Tân An, huyện Đak Pơ) cùng xã Chơ Long tổ chức chương trình “Áo ấm mùa đông”, tặng quà cho người nghèo, đồng bào dân tộc thiểu số và học sinh khó khăn tại địa phương.
(GLO)- Đội văn nghệ xung kích Công an tỉnh Gia Lai vừa phối hợp với Công an xã Chư A Thai, Công an huyện Phú Thiện tổ chức chương trình biểu diễn văn nghệ, tuyên truyền, phổ biến pháp luật, tặng quà đồng bào có hoàn cảnh khó khăn và phát động phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc”. Chương trình thu hút trên 400 lượt người dân tham dự.
(GLO)- Ngày 28-7, Hội Chữ thập đỏ huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) phối hợp với chùa Bửu Thắng (thị trấn Phú Thiện), chùa Hương Thiền và chùa Bảo Tạng (TP. Hồ Chí Minh) cùng chính quyền địa phương tặng quà cho người nghèo, người khuyết tật, bệnh nhân phong, đồng bào dân tộc thiểu số và học sinh khó khăn tại địa phương.
(GLO)-Năm 2020, mặc dù còn nhiều khó khăn, thách thức đan xen, nhưng huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) đã thực hiện hiệu quả kế hoạch phát triển kinh tế-xã hội, đảm bảo an ninh chính trị, an ninh nông thôn, trật tự an toàn xã hội.
(GLO)- Trong giai đoạn 2020-2025, huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) xác định tái cơ cấu ngành nông nghiệp gắn với xây dựng nông thôn mới và phát triển du lịch là nhiệm vụ trọng tâm. Vì vậy, ngay đầu nhiệm kỳ, Đảng bộ huyện đã tập trung triển khai quyết liệt nhiều giải pháp nhằm thực hiện nhiệm vụ này.
(GLO)- Những năm qua, nhiều nông dân xã Chư A Thai (huyện Phú Thiện, tỉnh Gia Lai) đã chuyển đổi diện tích mía kém hiệu quả sang trồng các loại cây ăn quả, mang lại nguồn thu nhập ổn định. Trong đó, nhiều hộ trồng nhãn có nguồn thu hàng trăm triệu đồng mỗi năm.
(GLO)- Để giúp người dân 4 làng căn cứ kháng chiến của xã Chư A Thai giảm nghèo bền vững và từng bước nâng cao chất lượng cuộc sống, UBND huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) đã xây dựng Đề án hỗ trợ phát triển kinh tế-xã hội của 4 làng giai đoạn II (2021-2024).
(GLO)- Tối ngày 19-6, UBND huyện Phú Thiện, tỉnh Gia Lai tổ chức Hội nghị tổng kết giai đoạn 1 thực hiện Đề án phát triển kinh tế-xã hội 4 làng căn cứ kháng chiến: Pông, Trớ, Hek, King Pêng thuộc xã Chư A Thai, huyện Phú Thiện.
(GLO)- Tối 15-1, UBND huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) tổ chức các hoạt động mừng Đảng 90 năm, mừng Xuân Canh Tý 2020 tại làng Trớ (xã Chư A Thai)-nơi vừa hoàn thành việc di dời, sắp xếp lại dân cư để xây dựng làng nông thôn mới kiểu mẫu.
(GLO)- Tối 29-1, huyện Phú Thiện đã tổ chức các hoạt động mừng Đảng-mừng Xuân Kỷ Hợi 2019 tại Nhà rông làng Hek-làng nông thôn mới kiểu mẫu vừa hoàn thành của xã Chư A Thai, huyện Phú Thiện.