(GLO)- Phát huy truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua, huyện Chư Prông (tỉnh Gia Lai) đã triển khai nhiều hoạt động đền ơn đáp nghĩa, chăm lo đời sống gia đình chính sách, người có công.
(GLO)- Không chỉ nỗ lực vượt khó, vươn lên trở thành tấm gương sản xuất-kinh doanh giỏi, nhiều cựu chiến binh (CCB) trên địa bàn TP. Pleiku) còn đóng góp tích cực cho công tác từ thiện, an sinh xã hội trên địa bàn mình sinh sống.
(GLO)- Nhờ huy động nhiều nguồn lực đầu tư, đến nay, làng O Yố (xã Ia Băng, huyện Đak Đoa, tỉnh Gia Lai) đã đạt chuẩn nông thôn mới. Diện mạo nông thôn ngày càng khang trang, khởi sắc hơn.
(GLO)-Sáng 20-7, Sở Xây dựng Gia Lai tổ chức hội nghị gặp mặt doanh nghiệp ngành xây dựng năm 2024. Tham dự hội nghị có đại diện lãnh đạo một số sở, ngành liên quan và đại diện của 70 doanh nghiệp hoạt động trong ngành xây dựng, hợp tác xã trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Với đức tính cần cù, siêng năng trong lao động sản xuất, ông Ksor Am (SN 1980) đã từng bước trở thành tấm gương sản xuất giỏi ở làng Bỉh (xã Ia Púch, huyện Chư Prông) với thu nhập hơn 500 triệu đồng mỗi năm sau khi trừ chi phí.
(GLO)- Những năm qua, chị H’Hanh-Chi hội trưởng Chi hội Phụ nữ làng Mơ Nú (xã Chư Á, TP. Pleiku) đã chủ động kết nối với các doanh nghiệp để tạo việc làm, hỗ trợ chị em phụ nữ phát triển kinh tế.
(GLO)- Với tinh thần trách nhiệm trong công việc và tâm huyết với sự phát triển của quê hương, nhiều đảng viên người dân tộc thiểu số ở Gia Lai đã có những cống hiến thiết thực, góp phần quan trọng vào sự đổi thay ở các buôn làng.
(GLO)- Với việc triển khai nhiều công trình, phần việc thiết thực, tuổi trẻ huyện Đak Đoa đã góp phần nâng cao đời sống tinh thần cho các em thiếu nhi trên địa bàn.
(GLO)- Với sự nhạy bén trong chuyển đổi cây trồng và áp dụng khoa học kỹ thuật vào sản xuất, ông Nguyễn Văn Huy (xã Hải Yang, huyện Đak Đoa, tỉnh Gia Lai) thu nhập hơn nửa tỷ đồng mỗi năm nhờ mô hình đa canh.
(GLO)-Sau hơn 2 năm đi vào hoạt động, Câu lạc bộ "Mẹ đỡ đầu Hội Liên hiệp phụ nữ phường Yên thế" của TP. Pleiku đã trở thành điểm tựa về tinh thần cho trẻ mồ côi trên địa bàn.
(GLO)- Với tấm lòng nhân hậu, gần 40 năm qua, bà Siu H’Jel (SN 1957, làng Bluk Blui, xã Ia Ka, huyện Chư Păh, tỉnh Gia Lai) đã giúp đỡ những người mắc bệnh phong vượt qua mặc cảm để gầy dựng cuộc sống tốt đẹp.
(GLO)- Sau 3 năm triển khai Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị về việc tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, việc học và làm theo Bác ở Đảng bộ huyện Chư Prông (tỉnh Gia Lai) ngày càng đi vào nền nếp, đạt nhiều kết quả.
(GLO)- Sáng 29-5, Công ty TNHH một thành viên Ngân Gia Lai (126 Lý Thái Tổ, TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) phối hợp với em Văn Gia Hy (lớp 12C4-Trường THPT chuyên Hùng Vương) tặng quà cho các em học sinh Trường Tiểu học và Trung học cơ sở Đinh Tiên Hoàng (xã Kon Gang, huyện Đak Đoa).
(GLO)-Sáng 28-5, Huyện ủy Chư Prông (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị sơ kết 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
(GLO)- Gần 60 tuổi, bà Siu H'Phưl (làng Mrông Yố 1, xã Ia Ka, huyện Chư Păh, tỉnh Gia Lai) vẫn miệt mài may các sản phẩm từ chất liệu thổ cẩm để bán ra thị trường. Với cách làm này, bà không chỉ mang lại thu nhập cho gia đình mà còn góp phần gìn giữ nghề dệt thổ cẩm truyền thống của dân tộc.
(GLO)- Tối 15-5, được sự đồng ý của UBND xã Biển Hồ (TP. Pleiku), tại quán Ánh Quang Vegan Garden coffee & homestay (hẻm 125 Ngô Quyền, TP. Pleiku), bà Phạm Thị Phước (Quận 7-TP. Hồ Chí Minh) đã tổ chức đêm nhạc “Âm giai núi rừng” nhằm gây quỹ tổ chức hoạt động từ thiện.