![Gìn giữ và trao truyền giá trị văn hóa của người Jrai](https://image.baogialai.com.vn/w260/Uploaded/2024/dwkoudfxqdayukco/2024_07_23/gin-giu-va-trao-truyen-gia-tri-van-hoa-cua-nguoi-jrai-1042.jpg)
![Sự thật về quả sầu riêng 'siêu to khổng lồ' gây sốt TikTok](https://image.baogialai.com.vn/w130/Uploaded/2024/dwkoudfxqdayukco/2024_07_24/su-that-ve-qua-sau-rieng-sieu-to-khong-lo-gay-sot-tiktokanh-2846.jpg)
Chiều 23-7, đồng chí Hồ Văn Niên-Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Gia Lai đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, người có công trên địa bàn huyện Mang Yang.
Những năm qua, cấp ủy, chính quyền các cấp huyện Chư Pưh (tỉnh Gia Lai) đã có nhiều cách làm hay, sáng tạo trong phát huy khối đại đoàn kết ở cơ sở. Qua đó, đã tập hợp các tầng lớp nhân dân trong huyện đoàn kết, chung sức, đồng lòng xây dựng quê hương ngày càng văn minh, giàu đẹp.
Hội đồng nhân dân tỉnh Gia Lai vừa ban hành Nghị quyết số 382/NQ-HĐND về việc điều chỉnh kế hoạch đầu tư công năm 2024 từ nguồn ngân sách địa phương của tỉnh.
Trên cương vị lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn dành tình cảm đặc biệt với Tây Nguyên nói chung và Gia Lai nói riêng. Đặc biệt, người dân xã Ayun (huyện Chư Sê) luôn ghi nhớ món quà ý nghĩa-công trình thủy lợi Plei Keo với mong muốn sớm đưa xã thoát nghèo.
Hội đồng nhân dân tỉnh Gia Lai vừa ban hành Nghị quyết điều chỉnh dự toán vốn sự nghiệp chưa giải ngân hết trong năm 2023 (bao gồm dự toán năm 2022 và 2023) đã được chuyển nguồn sang năm 2024 với tổng vốn hơn 185 tỷ đồng.
Với tinh thần khẩn trương, nghiêm túc, dân chủ và trách nhiệm, kỳ họp thứ 14 HĐND TP. Pleiku khóa XII (nhiệm kỳ 2021-2026) đã thông qua 20 Nghị quyết quan trọng và tiến hành bế mạc vào sáng 17-7.
Theo Nghị quyết số 371/NQ-HĐND của HĐND tỉnh Gia Lai vừa thông qua, có 4 công trình, dự án cần thu hồi đất bổ sung trong năm 2024 với tổng diện tích 61,93 ha.
(GLO)- Ngày 2-7, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai đã có các cuộc tiếp xúc cử tri huyện Krông Pa và thị xã Ayun Pa sau kỳ họp thứ 7 Quốc hội khóa XV. Tại đây, cử tri 2 địa phương đã kiến nghị nhiều vấn đề cấp thiết.
(GLO)- Những năm qua, Đảng bộ huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) luôn chú trọng triển khai học tập và làm theo Bác gắn với việc thực hiện nhiệm vụ chính trị ở địa phương.
Trước diễn biến phức tạp của tình hình dịch bệnh trên đàn vật nuôi vào đầu mùa mưa ở các địa phương trong tỉnh Gia Lai, ngành chức năng và chính quyền huyện Chư Pưh đã triển khai đồng bộ các giải pháp nhằm ngăn chặn dịch bệnh xâm nhập vào địa bàn.
(GLO)- Đó là chỉ đạo của Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Gia Lai Hồ Văn Niên tại buổi tiếp xúc cử tri huyện Ia Pa vào sáng 6-6.