(GLO)- Tuy cơ thể không còn lành lặn nhưng nhiều thương binh ở Gia Lai vẫn nỗ lực vượt khó trên mặt trận sản xuất kinh doanh để làm giàu chính đáng. Không những thế, họ còn hết lòng cống hiến cho cộng đồng bằng những việc làm thiết thực.
(GLO)- Phong trào “Nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững” trên địa bàn huyện Mang Yang đã diễn ra sôi nổi và đạt nhiều kết quả. Mỗi năm, toàn huyện có hơn 3.460 hộ đạt danh hiệu sản xuất kinh doanh giỏi các cấp, chiếm 57,1% số hộ đăng ký.
(GLO)- Nhiều nông dân xã Chư Băh (thị xã Ayun Pa, tỉnh Gia Lai) đã tích cực chuyển đổi cơ cấu cây trồng, vật nuôi, đa dạng các mô hình phát triển kinh tế để làm giàu cho gia đình và góp phần thúc đẩy phát triển kinh tế-xã hội địa phương.
(GLO)- Ngày 5-7, Hội Nông dân huyện Ia Pa (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị tổng kết phong trào “Nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững” giai đoạn 2022-2024 với sự tham gia của 45 đại biểu là hội viên nông dân sản xuất, kinh doanh giỏi.
(GLO)- Với sự hỗ trợ từ Hội Nông dân các cấp, nhiều nông dân ở huyện Chư Prông (tỉnh Gia Lai) đã vươn lên trở thành hộ sản xuất kinh doanh giỏi. Năm 2024, toàn huyện có 4.428 hộ đạt danh hiệu nông dân sản xuất kinh doanh giỏi, chiếm 21% số hộ làm nông nghiệp.
(GLO)- Chiều 20-6, tại Hội trường 19-5 (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai), Hội Nông dân thành phố Pleiku tổng kết “Phong trào nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững”, giai đoạn 2022-2024.
(GLO)- Phong trào “Nông dân thi đua sản xuất kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững” tại huyện Đak Pơ (tỉnh Gia Lai) ngày càng lan tỏa, thu hút đông đảo hội viên tham gia. Từ phong trào, nhiều hội viên có thu nhập cao, trở thành hộ khá và giàu.
(GLO)- Nhờ đẩy mạnh phong trào “Nông dân thi đua sản xuất kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững” nên huyện Ia Grai (tỉnh Gia Lai) có 4.458 hộ đạt danh hiệu nông dân sản xuất kinh doanh giỏi các cấp, trong đó có 1.337 hộ dân tộc thiểu số.
(GLO)- Nhiều năm qua, ông Lương Hoàng Phương-Chủ tịch Hội Nông dân xã Ia Blang (huyện Chư Sê, tỉnh Gia Lai) luôn gương mẫu học và làm theo Bác. Không chỉ làm kinh tế giỏi, ông còn nhiệt tình với công tác xã hội.
(GLO)- Với tinh thần “cựu nhưng không cũ”, Hội Cựu chiến binh (CCB) thị xã An Khê đã vận động hội viên tự lực, tự cường vươn lên phát triển kinh tế, xây dựng cuộc sống ấm no.
(GLO)-Ngày 31-5, Hội Nông dân huyện Phú Thiện tổ chức hội nghị biểu dương nông dân sản xuất-kinh doanh giỏi giai đoạn 2022-2024. Với nhiều mô hình hay, cách làm hiệu quả, những nông dân sản xuất kinh doanh giỏi của huyện đã đóng góp không nhỏ vào sự phát triển kinh tế-xã hội địa phương.
(GLO)- Sáng 29-5, Hội Nông dân Kbang (tỉnh Gia Lai) tổng kết phong trào “Nông dân thi đua sản xuất kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững” giai đoạn 2022-2024.
(GLO)- Ngày 15-5, Hội Nông dân huyện Chư Păh (tỉnh Gia Lai) tổ chức Hội nghị biểu dương nông dân sản xuất, kinh doanh giỏi lần thứ VII, giai đoạn 2022-2024.
(GLO)- Từ khi triển khai thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới (NTM), diện mạo xã Bar Măih (huyện Chư Sê, tỉnh Gia Lai) ngày càng khởi sắc.
(GLO)- Nhờ chịu khó lao động và áp dụng tiến bộ khoa học kỹ thuật vào sản xuất, nhiều hộ đồng bào Bahnar ở huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) đã làm giàu trên chính quê hương mình.
(GLO)- Phong trào “Nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững” được Hội Nông dân huyện Đak Đoa triển khai sâu rộng, thu hút đông đảo hội viên nông dân tích cực tham gia.
(GLO)- Ra đi hay trụ lại từng là sự đắn đo của không ít nông dân giữa thực tế khắc nghiệt bày ra sau khi tan giấc mộng làm giàu từ cây hồ tiêu. Và những người quyết tâm trụ lại đã cho thấy họ có lý khi dần tìm ra hướng đi mới, mô hình hiệu quả để phát triển sản xuất.