(GLO)- Hết lòng vì việc chung là nhận xét của đồng nghiệp dành cho cô giáo Lê Thị Nhung-Tổ phó Tổ Sinh-Công nghệ, Phó Chủ tịch Công đoàn, Trưởng ban Nữ công Trường THPT chuyên Hùng Vương.
(GLO)- Hội Cựu chiến binh (CCB) phường Thắng Lợi vừa vinh dự được Hội CCB TP. Pleiku tuyên dương, khen thưởng vì có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua yêu nước “CCB gương mẫu” giai đoạn 2019-2024.
(GLO)- Những năm gần đây, thị xã An Khê (tỉnh Gia Lai) đã huy động sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị và các tầng lớp nhân dân, triển khai đồng bộ nhiều giải pháp để từng bước hoàn thiện các tiêu chí xây dựng phường đạt chuẩn đô thị văn minh.
(GLO)- Tại huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai), nhiều cán bộ Mặt trận thực hiện tốt vai trò cầu nối, tập hợp sức dân thực hiện các phong trào thi đua yêu nước, góp phần phát triển kinh tế-xã hội, đảm bảo quốc phòng-an ninh và xây dựng hệ thống chính trị vững mạnh.
(GLO)- Thành phố Pleiku có 37 làng đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS), tỷ lệ hộ DTTS chiếm 13,23%. Những năm qua, bà con các dân tộc luôn đoàn kết, tích cực tham gia phong trào thi đua yêu nước, góp phần xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân.
(GLO)- Nhờ gắn việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh với nhiệm vụ chính trị và các phong trào thi đua yêu nước nên huyện Đak Đoa (tỉnh Gia Lai) đạt nhiều kết quả đáng ghi nhận trong phát triển kinh tế-xã hội, bảo đảm an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội.
(GLO)- Thời gian qua, huyện Đak Đoa (tỉnh Gia Lai) luôn quan tâm đến công tác tuyên truyền, vận động người theo các tôn giáo chấp hành tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước.
(GLO)- Theo kế hoạch, đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số (DTTS) cấp huyện sẽ hoàn thành trong tháng 6-2024. Hiện nay, các địa phương trong tỉnh Gia Lai đang khẩn trương chuẩn bị các điều kiện để đại hội diễn ra thành công.
(GLO)- Hưởng ứng phong trào thi đua yêu nước “Tuổi cao-Gương sáng”, đội ngũ người cao tuổi (NCT) ở huyện Krông Pa (tỉnh Gia Lai) đã tích cực tham gia các phong trào, cuộc vận động tại địa phương.
(GLO)- Sáng 28-2, tại khách sạn Pleiku Place (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai), Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Gia Lai tổ chức gặp mặt chức sắc, chức việc đại diện các tôn giáo nhân dịp đầu Xuân Giáp Thìn-năm 2024.
(GLO)- Sáng 28-11, Phó Bí thư Tỉnh ủy Gia Lai Rah Lan Chung chủ trì hội nghị giao ban Khối Mặt trận Tổ quốc (MTTQ) và các tổ chức chính trị-xã hội tỉnh quý IV năm 2023, qua đó đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ những tháng cuối năm và định hướng nhiệm vụ công tác quý I năm 2024.
Linh mục Trần Xuân Mạnh, Chủ tịch Ủy ban Đoàn kết Công giáo Việt Nam khóa VII, tiếp tục được tín nhiệm suy cử làm Chủ tịch Ủy ban Đoàn kết Công giáo Việt Nam khóa VIII, nhiệm kỳ 2023-2028.
Cùng sự đổi mới toàn diện của đất nước, phong trào thi đua yêu nước của đồng bào Công giáo Việt Nam cũng từng bước phát triển và góp phần tích cực vào sự phát triển chung của đất nước.
(GLO)- Sáng 12-9, Hội Cựu chiến binh TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) tiến hành tổng kết 20 năm thực hiện Nghị quyết số 09-NQ/TW của Bộ Chính trị (khóa IX) về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác Cựu chiến binh (CCB) Việt Nam trong giai đoạn cách mạng mới.
(GLO)- Chiều 27-7, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Mang Yang tổ chức hội nghị Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện lần thứ 9, khóa V (nhiệm kỳ 2019-2024) để đánh giá công tác mặt trận 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ đến cuối năm 2023. Ông Đinh Ngọc Hải-Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh dự hội nghị.
(GLO)- Là cán bộ tăng cường, hơn 10 năm qua, ông Kpuih Bo-Trưởng ban Công tác Mặt trận làng Tông Két (xã Ia Hla, huyện Chư Pưh) đã tạo được niềm tin đối với dân làng. Bằng trách nhiệm và sự tận tâm, ông đã góp phần không nhỏ trong việc củng cố, xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân cũng như vận động bà con tích cực đóng góp xây dựng nông thôn mới.
(GLO)- Qua 75 năm hưởng ứng Lời kêu gọi thi đua ái quốc của Chủ tịch Hồ Chí Minh (11/6/1948-11/6/2023), phong trào thi đua yêu nước trên địa bàn tỉnh ngày càng lan tỏa rộng khắp. Lời hiệu triệu của Người đã trở thành động lực to lớn đưa Gia Lai vượt mọi khó khăn, thử thách để gặt hái nhiều thành tựu trên tất cả các lĩnh vực.