Biết tin Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần, bà con các dân tộc Tây Nguyên vô cùng thương tiếc. Hình ảnh về một nhà lãnh đạo tài - đức - tâm luôn sống mãi trong lòng bà con Tây Nguyên.
(GLO)- Với mục tiêu hướng các hoạt động về cơ sở, lấy địa bàn dân cư làm trung tâm, những năm qua, Mặt trận các cấp ở TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) đã góp phần không nhỏ trong phát triển kinh tế-xã hội, đảm bảo quốc phòng-an ninh tại địa phương.
Theo Đại tá, PGS.TS Nguyễn Văn Sáu, một trong những nội dung quan trọng trong bài viết của Tổng Bí thư là khơi dậy, phát huy sức mạnh của nhân dân để dựng xây đất nước phồn vinh, hạnh phúc.
(GLO)-Chiều 9-11, Đại tá Lê Kim Giàu-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Gia Lai đã đến dự Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc tại thôn Lũh Rưng, xã Ia Hrú, huyện Chư Pưh.
(GLO)- Ngày 9-11, Huyện Đak Đoa tiến hành đối thoại giữa người đứng đầu cấp ủy, chính quyền huyện với đội ngũ hoạt động không chuyên trách và người dân trong huyện. Các ông: Nguyễn Hữu Thọ-Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; Bùi Thanh Bình-Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện chủ trì buổi đối thoại.
Ngay từ rất sớm, Đảng ta đã xác định rõ suy thoái về tư tưởng chính trị, đạo đức, lối sống, “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa” trong nội bộ Đảng, hệ thống chính trị là một trong những nguy cơ lớn đe dọa sự tồn vong của Đảng, của chế độ. Và trong cuộc đấu tranh ngăn chặn, đẩy lùi những biểu hiện suy thoái đó, nhân dân đóng một vai trò hết sức quan trọng.
(GLO)- Tại làng Đê Chơ Gang (xã Phú An, huyện Đak Pơ, tỉnh Gia Lai), Thường trực Huyện ủy Đak Pơ vừa tổ chức đối thoại trực tiếp với cán bộ, người dân trong xã.
(GLO)- Lời Tòa soạn: Việc lấy ý kiến góp ý dự thảo Luật Đất đai (sửa đổi) đã trở thành đợt sinh hoạt chính trị, pháp lý sâu rộng trong các tầng lớp nhân dân. Nhiều ý kiến phản ánh đúng nguyện vọng về việc sửa đổi luật để phù hợp với thực tiễn cuộc sống. Phóng viên Báo Gia Lai lược ghi một số ý kiến của cán bộ và người dân về vấn đề này.
(GLO)- Thời gian gần đây, trước tình hình tội phạm trộm cắp, lừa đảo chiếm đoạt tài sản, tội phạm ma túy, tội phạm mua bán người… diễn biến phức tạp tại một số khu đô thị, thôn, làng vùng sâu, vùng xa, Thường vụ Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh đã chỉ đạo lực lượng Công an toàn tỉnh chủ động ra quân, tấn công trấn áp quyết liệt tội phạm, góp phần giữ vững ổn định an ninh, trật tự trên địa bàn, bảo vệ cuộc sống bình yên cho Nhân dân.
(GLO)- Tối 17-8, Ban Chỉ đạo phòng-chống tội phạm, tệ nạn xã hội và xây dựng phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc (ANTQ) phường Hoa Lư (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) tổ chức Ngày hội Toàn dân bảo vệ ANTQ năm 2022 tại làng Ốp. Tham dự có lãnh đạo Ủy ban MTTQ Việt Nam TP. Pleiku và khoảng 700 cán bộ, nhân dân trong vùng.
(GLO)- Chiều 22-4, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Đak Pơ (tỉnh Gia Lai) đã tổ chức hội nghị đối thoại giữa Thường trực Huyện ủy Đak Pơ với người dân trên địa bàn bằng hình thức trực tuyến đến điểm cầu 7 xã, thị trấn.
(GLO)- Với người dân Việt Nam, ngày 22-12 hàng năm là dịp để tự hào về những trang sử hào hùng của Quân đội nhân dân Việt Nam-đội quân do Đảng và Bác Hồ thành lập và rèn luyện, do Đại tướng Võ Nguyễn Giáp trực tiếp chỉ huy.
Trong cuộc họp trực tuyến của Ban Chỉ đạo phòng chống dịch Covid-19 quốc gia với các địa phương về công tác ứng phó dịch Covid-19, Thủ tướng Phạm Minh Chính đã khẳng định, chiến thắng dịch bệnh là chiến thắng của nhân dân.
Tiếp xúc cử tri TP HCM, Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc nói: “Tôi xin được gửi lời chia sẻ với đồng bào, nhân dân TP HCM về những đau thương, mất mát quá lớn do tác động của đại dịch Covid-19“.
(GLO)- Phát huy truyền thống cách mạng vẻ vang trong 67 năm xây dựng và phát triển, Đảng bộ và Nhân dân TP. Pleiku đã đoàn kết, quyết tâm thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ của địa phương trong giai đoạn cách mạng mới, xây dựng thành phố phát triển toàn diện, bền vững.