(GLO)- Sáng 20-7, Hội Chữ thập đỏ huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Nhóm thiện nguyện TP. Bến Tre (tỉnh Bến Tre) cùng UBND xã Ia Blang tổ chức tặng quà cho hộ nghèo, khó khăn tại địa phương.
(GLO)- Ngày 12-7, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai phối hợp với Hội Chữ thập đỏ huyện Ia Pa, UBND xã Ia Broăi (huyện Ia Pa) và gia đình bà Lê Thị Ngọc (quận Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh) trao tặng quà cho người nghèo và học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại địa phương.
(GLO)- Trong 2 ngày (8 và 9-7), Hội Chữ thập đỏ huyện Phú Thiện, Đak Đoa và Mang Yang đã phối hợp với các đoàn từ thiện trong và ngoài tỉnh tổ chức nhiều chương trình tặng quà cho người nghèo, học sinh khó khăn trên địa bàn.
(GLO)- Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021-2025, huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) đã hỗ trợ 133 con bò sinh sản cho hộ nghèo, cận nghèo. Với việc được trao “cần câu”, người dân có điều kiện phát triển chăn nuôi, từng bước vươn lên thoát nghèo.
(GLO)-Những năm qua, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Chư Prông đã tích cực phối hợp với các tổ chức thành viên và các ban, ngành trên địa bàn huyện triển khai các chương trình, hoạt động thiết thực nhằm hỗ trợ người nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong cuộc sống.
(GLO)- Gia đình chị Rơ Lan Dên (làng Bò, thị trấn Chư Prông) thuộc diện hộ nghèo. Vì không có đất sản xuất nên vợ chồng chị phải đi làm thuê để trang trải cuộc sống.
(GLO)- Hội Chữ thập đỏ huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) đã phát huy vai trò kết nối các tổ chức, nhà hảo tâm để cùng chia sẻ khó khăn với những người yếu thế trên địa bàn huyện.
(GLO)- Năm 2023, hoạt động tín dụng chính sách của Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) tỉnh Gia Lai đạt được nhiều dấu ấn nổi bật. Đây cũng là năm đơn vị đạt mức tăng trưởng về nguồn vốn, tăng trưởng về tín dụng cao nhất.
Trước thềm năm mới Giáp Thìn 2024, đội bóng LPBank Hoàng Anh Gia Lai (HAGL) đã có những hành động ý nghĩa hướng tới đồng bào nghèo. Sự kiện này còn giúp đội bóng Phố núi có tâm lý thoải mái nhất trước khi trở lại với cuộc đua ở V.League 2023-2024.
(GLO)- Ngày 2-2, các hội, đoàn thể trên địa bàn tỉnh Gia Lai trao quà Tết cho người nghèo, hội viên hội người mù, đoàn viên Công đoàn có hoàn cảnh khó khăn.
(GLO)- Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính yêu cầu tỉnh Thanh Hóa tiếp tục rà soát để người dân có một cái Tết trọn vẹn, sum vầy..., không ai không có Tết, không ai bị bỏ lại phía sau.
(GLO)- Cũng như mọi năm, vào thời điểm này, thị xã An Khê tập trung triển khai các hoạt động để gia đình chính sách, người có công với cách mạng, hộ nghèo, cận nghèo đón Tết cổ truyền vui tươi, đầm ấm.
Sáng 27-1, tại Hội trường UBND huyện Đức Cơ, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai Châu Ngọc Tuấn đã dự và trao quà Tết của lãnh đạo Đảng, Nhà nước cho các gia đình chính sách, hộ nghèo, hộ khó khăn trên địa bàn huyện.
(GLO)- Sáng 24-1, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai do ông Đinh Ngọc Quý-Ủy viên Thường trực Ủy ban Xã hội của Quốc hội làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà cho hộ nghèo xã Ia Kênh (TP. Pleiku) nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024.
(GLO)- Sáng 24-1, tại Nhà văn hóa xã Đak Djrăng (huyện Mang Yang, tỉnh Gia Lai), Cục Quân khí (Tổng cục Kỹ thuật, Bộ Quốc phòng) tổ chức Phiên chợ 0 đồng “Xuân đoàn kết-Tết thắm tình quân dân”.