(GLO)- Sáng 4-6, UBND huyện Ia Grai (tỉnh Gia Lai) tổ chức lễ phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” và hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới 5-6.
Sáng nay 19/5, tại đèo Prenn, TP Đà Lạt, UBND tỉnh Lâm Đồng đã tổ chức Lễ phát động “Tết trồng cây” nhân kỷ niệm 134 năm Ngày sinh của Chủ tịch Hồ Chí Minh.
(GLO)- Triển khai các hoạt động hưởng ứng Chiến dịch Giờ Trái đất năm 2024; Dự GLA2 triển khai hoạt động năm 2024 tại huyện Kbang; Công an TP. Pleiku phát động Tết trồng cây "Đời đời nhớ ơn Bác Hồ"… là những thông tin đáng chú ý hôm nay.
Chủ tịch nước nhấn mạnh “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” đã trở thành truyền thống, tập quán, một nét đẹp văn hóa, một phong trào quần chúng sâu rộng mang lại lợi ích to lớn cho đất nước.
Ngày 18-5, tại xã Ia Piơr, UBND huyện Chư Prông (tỉnh Gia Lai) tổ chức lễ phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” năm 2023 và triển khai trồng cây phân tán trên địa bàn huyện.
“Mùa xuân là Tết trồng cây, làm cho đất nước càng ngày càng xuân“ - lời phát động trồng cây vào năm 1959 của Chủ tịch Hồ Chí Minh. Lời kêu gọi đó đã và đang lan tỏa rộng rãi ở tỉnh Đắk Nông. Chỉ tính riêng mùa trồng cây, gây rừng năm 2022, tỉnh Đắk Nông lên kế hoạch trồng gần 2,8 triệu cây xanh bám rễ vào lòng đất, tạo nên sức sống, sự gắn kết giữa con người với thiên nhiên, từng bước xây dựng một Đắk Nông xanh.
(GLO)- Hưởng ứng phong trào “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ“ và thực hiện kế hoạch trồng cây phân tán, toàn tỉnh Gia Lai sẽ trồng 1,3 triệu cây xanh (tương đương 1.300 ha) trong năm 2022.
Phát động Tết trồng cây, Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc kêu gọi mỗi người, mỗi nhà, mỗi cơ quan, tổ chức hãy đóng góp cụ thể, thiết thực thực hiện Chương trình trồng một tỉ cây xanh trong giai đoạn 2021-2025 - Vì một Việt Nam xanh.
(GLO)- Hưởng ứng Chương trình trồng mới 1 tỷ cây xanh do Thủ tướng Chính phủ phát động, mới đây, tại Lâm viên Biển Hồ (TP. Pleiku), UBND tỉnh Gia Lai phối hợp với Báo Tiền Phong, Ngân hàng Nông nghiệp và PTNT Việt Nam tổ chức lễ phát động trồng cây “Vì một Việt Nam xanh“.
(GLO)- Sáng 11-3, đồng chí Võ Ngọc Thành-Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Gia Lai đã dự lễ phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ“ năm 2021 do Công an tỉnh tổ chức tại khu vực tượng đài Anh hùng lực lượng vũ trang nhân dân, liệt sĩ Võ Thị Sáu trong khuôn viên Nhà khách Công an tỉnh.