Ban tổ chức tặng hoa và cờ cho các đội bóng tham dự giải. Ảnh: Thiên Di
Giải đấu quy tụ 300 vận động viên của 22 đội bóng trên địa bàn tỉnh tham gia thi đấu. Các đội chia làm 7 bảng thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm chọn 7 đội nhất bảng cùng đội nhì bảng A vào vòng tứ kết, bán kết, chung kết.
Phát biểu tại buổi lễ, Giám đốc Sở Văn hóa-Thể thao và Du lịch Trần Ngọc Nhung nhấn mạnh: “Giải đấu là một hoạt động thường niên được tổ chức nhằm góp phần thúc đẩy phong trào luyện tập, thi đấu bóng đá trên địa bàn tỉnh. Do vậy, tôi đề nghị vận động viên các đội thi đấu với tinh thần cao thượng để cống hiến cho người xem những trận đấu hay, bàn thắng đẹp. Ngoài ra, tôi cũng đề nghị lực lượng trọng tài tham gia điều hành tại giải cần thực hiện nghiêm túc theo đúng điều lệ, quy định của Ban tổ chức”.
Đội Bê thui Quyền (áo xám) thắng đội Massage Tre Xanh 5-3. Ảnh: Thiên Di
Ngay sau lễ khai mạc đã diễn ra trận đấu đầu tiên của bảng D giữa đội Bê thui Quyền gặp đội Masage Tre Xanh. Kết quả, đội Bê thui Quyền giành chiến thắng với tỷ số 5-3.
Sáng 18-5, tại Nhà thi đấu thể thao tỉnh Gia Lai, Công đoàn Ngân hàng Việt Nam đại diện trên địa bàn tỉnh Gia Lai tổ chức Hội thao truyền thống Ngân hàng tỉnh năm 2024.
(GLO)- Sáng 17-5, tại Nhà Văn hóa Lao động (TP. Pleiku), Công đoàn ngành Y tế tỉnh Gia Lai tổ chức Hội thi “Đồng diễn thể dục giữa giờ-dân vũ thể thao” trong công chức, viên chức, người lao động năm 2024 và tặng quà các đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn.
(GLO)- Ngày 14-5, Trung tâm Văn hóa-Thông tin và Thể thao huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai) đã bế mạc Hội thi thể thao các dân tộc thiểu số toàn huyện năm 2024.
Sáng 12-5, hơn 600 chân chạy trong cả nước đã cùng nhau chinh phục những cánh rừng nguyên sinh của Khu Bảo tồn thiên nhiên Kon Chư Răng (xã Sơn Lang, huyện Kbang, tỉnh Gia Lai). Tất cả đều bị mê hoặc bởi khung cảnh hùng vĩ cùng bầu không khí trong lành mà ngàn xanh mang lại.
Sau 4 ngày tranh tài hấp dẫn, ngày 10-5, Hội thao Công nhân viên chức, lao động Tập đoàn Công nghiệp Cao su Việt Nam năm 2024 khu vực Tây Nguyên-Duyên hải miền Trung-Lào tại Nhà thi đấu thể thao tỉnh Gia Lai đã khép lại.
(GLO)- Sáng 12-5, Giải chạy Kon Chư Răng Half Marathon 2024 với chủ đề “Khám phá viên ngọc xanh” sẽ chính thức khai màn tại Khu Bảo tồn thiên nhiên Kon Chư Răng (xã Sơn Lang, huyện Kbang, tỉnh Gia Lai).
(GLO)- Trước tình trạng nắng nóng kéo dài, nhiều người đã tìm đến các bể bơi để “giải nhiệt”. Ở phố núi Pleiku, dịch vụ bơi lội cũng như các khu vui chơi có nước đang nở rộ để đáp ứng nhu cầu rất lớn của người dân.
(GLO)- Sáng 5-5, hòa trong không khí hân hoan chào mừng kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ, 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh, Công an tỉnh tổ chức Giải chạy việt dã “Tuổi trẻ Công an Gia Lai rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”.
(GLO)- Dù mới 11 tuổi nhưng em Nông Quang Anh (trú tại xã Mai Pha, TP. Lạng Sơn, tỉnh Lạng Sơn) đã cùng với bố mình thực hiện hành trình đạp xe xuyên Việt, xuyên quốc gia.
(GLO)- Vào lúc 5 giờ sáng 14-4, hơn 600 chân chạy trong và ngoài tỉnh sẽ cùng nhau sải bước trên cung đường từ TP. Pleiku đến huyện Ia Grai (tỉnh Gia Lai) trong chương trình chạy đồng hành “Vì bình yên biên giới” lần thứ 2-2024.
U(GLO)- Sáng 7-4, các vận động viên (VĐV) sẽ cùng nhau so tài tại Giải bán Marathon Krông Pa 2024 với chủ đề “Theo bước chân Cư Jũ-Dliê Ya”. Đến thời điểm này, Ban tổ chức đã hoàn tất công tác chuẩn bị nhằm phục vụ tốt nhất cho giải.
(GLO)- Sau 3 ngày tranh tài sôi nổi, hấp dẫn, ngày 31-3, hội thao ngành Văn hóa-Thể thao và Du lịch tỉnh Gia Lai năm 2024 khép lại với những trận đấu mãn nhãn. Sự kiện tạo ra sân chơi bổ ích, ý nghĩa cho những người công tác trong ngành trên toàn tỉnh.
Hoa hậu Việt Nam 2020 Đỗ Thị Hà, Hoa hậu Việt Nam 2022 Huỳnh Thị Thanh Thủy cùng các á hậu, người đẹp xuất hiện rạng rỡ tại đường chạy Giải Vô địch Quốc gia Marathon và cự ly dài báo Tiền Phong lần thứ 65 - năm 2024 (Tiền Phong Marathon 2024) sáng 31/3.
Lần đầu tiên đóng vai trò chủ nhà của một giải chạy có quy mô và truyền thống nhất Việt Nam, các thành viên của CLB chạy Phú Yên (Phú Yên Runners) vô cùng háo hức được đón tiếp khách quý runner khắp ba miền tụ hội.
(GLO)- Những năm qua, huyện Đak Pơ (tỉnh Gia Lai) đẩy mạnh tuyên truyền, vận động người dân tích cực tham gia phong trào “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”. Nhờ đó, phong trào ngày càng lan tỏa và thu hút đông đảo người dân tham gia.