(GLO)- Khắc sâu những lời dạy của Bác Hồ, những năm qua, cán bộ và chiến sĩ Tiểu đoàn 15 (Sư đoàn 320, Quân đoàn 3) luôn phấn đấu hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao, quyết tâm xây dựng đơn vị ngày càng vững mạnh toàn diện.
(GLO)- Nhờ sự hỗ trợ của Bộ Tư lệnh và cán bộ, chiến sĩ Quân đoàn 3, năm 1999, tôi đã đưa được hài cốt anh trai mình-liệt sĩ Đỗ Trung Cẩn về quê. Bây giờ, tất cả anh em trực tiếp giúp tôi ngày đó đều đã nghỉ hưu. Nhưng câu chuyện thấm đượm nghĩa tình ấy vẫn luôn vẹn nguyên trong ký ức tôi.
Ngày 27-5, Quân đoàn 3 tổ chức tập huấn phòng-chống say nắng, say nóng năm 2024. Đại tá, PGS. TS Lê Văn Đông-Phó Cục trưởng Cục Quân y (Tổng cục Hậu cần) chủ trì buổi tập huấn.
(GLO)- Thiếu tá quân nhân chuyên nghiệp Đặng Bá Hiền-Nhân viên thủ kho (Cục Kỹ thuật, Quân đoàn 3) có nhiều sáng kiến, cải tiến kỹ thuật áp dụng vào công tác được cấp trên đánh giá cao. Nhiều năm liền, anh đạt danh hiệu chiến sĩ thi đua cấp cơ sở.
(GLO)- Chiều 10-5, Bệnh viện Quân y 211 (Quân đoàn 3) tổ chức Đại hội thi đua quyết thắng giai đoạn 2019-2024 nhằm đánh giá phong trào thi đua quyết thắng thời gian qua, đồng thời xác định chủ trương, giải pháp nâng cao lãnh đạo, chỉ đạo phong trào thi đua quyết thắng giai đoạn mới.
Trước âm mưu mở rộng chiến tranh của đế quốc Mỹ, dưới sự chỉ đạo của Bộ Chính trị, ngày 1-5-1964, Quân ủy Trung ương, Bộ Tổng tư lệnh đã quyết định thành lập Mặt trận Tây Nguyên, mang mật danh B3.
(GLO)- Sáng 24-4, tại Hội trường 10/12, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện (HMTN) huyện Chư Pưh tổ chức lễ phát động hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2024.
(GLO)- Trong 49 năm xây dựng, chiến đấu và trưởng thành, Quân đoàn 3 không chỉ đóng góp quan trọng trong công cuộc giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước mà còn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới, góp phần phát triển kinh tế-xã hội trên địa bàn đứng chân.
Sáng 1-2, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Hồ Văn Niên đến thăm, chúc Tết các đồng chí nguyên Bí thư Tỉnh ủy và gia đình cùng một số đơn vị quân đội đóng quân trên địa bàn tỉnh nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024.
(GLO)- Chiều 26-1, Hội đồng Nghĩa vụ quân sự (NVQS) TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị chốt quân số tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ, thực hiện nghĩa vụ tham gia Công an nhân dân; thông qua chương trình, kịch bản và công tác đảm bảo cho buổi lễ giao nhận quân năm 2024.
(GLO)- Chiều 13-1, Lữ đoàn Pháo phòng không 234 (Quân đoàn 3) phối hợp với Bệnh viện Quân y 211 tổ chức chương trình Hưởng ứng phong trào hiến máu tình nguyện năm 2024.
Ủy ban nhân dân tỉnh Gia Lai trả lời kiến nghị của cử tri về việc xem xét, sớm giải quyết đất quốc phòng đã cấp cho quân nhân thuộc Lữ đoàn 234 (Quân đoàn 3) quản lý.
(GLO)- Chiều 14-12, Huyện ủy Đak Pơ (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị tổng kết 5 năm triển khai thực hiện Nghị quyết 11-NQ/HU, 17-12-2018 của Ban chấp hành (BCH) Đảng bộ huyện (khoá XVI) về xây dựng huyện nông thôn mới (NTM).