(GLO)- Tiếp tục chương trình tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thứ 7 Quốc hội khóa XV, ngày 10-5, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai đã tiến hành tiếp xúc cử tri huyện Ia Grai, Đak Đoa và làm việc với UBND tỉnh về tình hình triển khai nhiệm vụ 4 tháng đầu năm 2024.
(GLO)- Ngày 9-5, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai đã tiến hành tiếp xúc cử tri các huyện Đak Pơ, Mang Yang và Ia Pa trước kỳ họp thứ 7 Quốc hội khóa XV.
(GLO)- Thực hiện kế hoạch tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV, chiều 10-5, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai đã có buổi làm việc với UBND tỉnh về tình hình thực hiện nhiệm vụ công tác 4 tháng đầu năm 2024 và triển khai nhiệm vụ công tác trong thời gian tới.
(GLO)- Văn phòng HĐND tỉnh Gia Lai vừa có thông báo về việc Thường trực HĐND tỉnh sẽ phối hợp với Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh và UBND tỉnh tiếp công dân định kỳ vào ngày 20-2.
(GLO)- Sáng 29-1, đoàn công tác do đồng chí Siu Hương-Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai làm trưởng đoàn đã đến thăm, chúc Tết các đồng chí nguyên lãnh đạo Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh đang sinh sống tại TP. Pleiku.
(GLO)- Văn phòng HĐND tỉnh Gia Lai vừa có thông báo về việc Thường trực HĐND tỉnh sẽ phối hợp với Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh và UBND tỉnh tổ chức tiếp công dân định kỳ vào ngày 15-1.
(GLO)- Ngày 13-12, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh gồm các ông, bà: Siu Hương-Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; Nguyễn Thị Mai Phương-Phó Chủ nhiệm Ủy ban Pháp luật của Quốc hội; Lê Hoàng Anh-Ủy viên Thường trực Ủy ban Tài chính-Ngân sách của Quốc hội; Đinh Ngọc Quý-Ủy viên Thường trực Ủy ban Xã hội của Quốc hội; Rơ Châm H’Phik-Trưởng ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Chư Păh đã có buổi tiếp xúc cử tri 2 huyện biên giới Đức Cơ và Chư Prông sau kỳ họp thứ 6 Quốc hội khóa XV.
(GLO)- Lời Tòa soạn: Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh vừa có Công văn số 319/ĐĐBQH-VP về việc bộ, ngành trả lời kiến nghị của cử tri tỉnh Gia Lai trước kỳ họp thứ 5 Quốc hội khóa XV. Từ số báo hôm nay, Báo Gia Lai lần lượt trích đăng nội dung này.
(GLO)- Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai vừa có Công văn số 283/ĐĐBQH-VP về việc bộ, ngành trả lời kiến nghị của cử tri Gia Lai gửi trước kỳ họp thứ 5 Quốc hội khóa XV. Báo Gia Lai trích đăng nội dung Bộ Nội vụ trả lời kiến nghị của cử tri về chính sách đối với người hưởng lương trong lực lượng vũ trang.
(GLO)- Ngày 1-1, Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai, Phòng PA 02 (Công an tỉnh), Tỉnh Đoàn, Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam tỉnh, Hội Doanh nhân trẻ tỉnh phối hợp với UBND xã Đak Jơ Ta (huyện Mang Yang) tổ chức chương trình tặng quà cho người nghèo nhân dịp Tết Quý Mão 2023 tại làng Đê Bơ Tưk.
(GLO)- Chiều 29-12, tại Sở Tài chính, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai đã tiến hành giám sát việc huy động, quản lý và sử dụng các nguồn lực phục vụ công tác phòng-chống dịch Covid-19; việc thực hiện chính sách, pháp luật về y tế cơ sở, y tế dự phòng trên địa bàn tỉnh. Bà Siu Hương-Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh, Trưởng đoàn giám sát chủ trì buổi làm việc.
(GLO)- Tiếp tục chương trình tiếp xúc cử tri sau kỳ họp thứ 4 Quốc hội khóa XV, ngày 23-11, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai gồm các ông: Châu Ngọc Tuấn-Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; Đinh Ngọc Quý-Ủy viên Thường trực Ủy ban Xã hội của Quốc hội đã có buổi tiếp xúc cử tri huyện Chư Păh và Đak Đoa. Cùng ngày, các ông, bà: Siu Hương-Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; Nguyễn Thị Mai Phương-Phó Chủ nhiệm Ủy ban Pháp luật của Quốc hội; Đại tá Đinh Văn Thê-Phó Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh đã có buổi tiếp xúc cử tri huyện Chư Prông và Ia Grai.
(GLO)- Tiếp tục chương trình tiếp xúc cử tri sau kỳ họp thứ 3 Quốc hội khóa XV, ngày 21-6, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh có buổi tiếp xúc với cử tri TP. Pleiku và tiếp xúc chuyên đề với Sở Khoa học và Công nghệ. Tại các buổi tiếp xúc, cử tri đã có nhiều ý kiến, kiến nghị tâm huyết, trách nhiệm gửi đến Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh.
(GLO)- Sáng 21-4, đoàn giám sát do bà Siu Hương-Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai làm Trưởng đoàn đã có buổi làm việc tại Sở Tài nguyên và Môi trường về việc thực hiện chính sách, pháp luật trong thực hành tiết kiệm, chống lãng phí.
(GLO)- Sáng 19-4, đoàn giám sát của Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Gia Lai đã có buổi làm việc với UBND TP. Pleiku trong thực hiện chính sách, pháp luật về thực hành tiết kiệm, chống lãng phí giai đoạn 2016-2021 trên địa bàn. Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc tỉnh Châu Ngọc Tuấn làm Trưởng đoàn giám sát.
(GLO)- Chiều 10-12, Đoàn khảo sát của Ủy ban Quốc phòng và An ninh Quốc hội do Trung tướng Trần Ngọc Khánh-Phó Chủ nhiệm Ủy ban Quốc phòng và An ninh Quốc hội làm Trưởng đoàn đã làm việc với UBND tỉnh Gia Lai nhằm đánh giá việc thực hiện chính sách, pháp luật về Cảnh sát Cơ động (CSCĐ).
(GLO)- Sáng 10-12, Đoàn khảo sát của Ủy ban Quốc phòng và An ninh Quốc hội do Trung tướng Trần Ngọc Khánh-Phó Chủ nhiệm Ủy ban Quốc phòng và An ninh Quốc hội làm Trưởng đoàn đã có buổi làm việc với Công an tỉnh Gia Lai nhằm đánh giá việc thực hiện chính sách, pháp luật về Cảnh sát Cơ động (CSCĐ). Dự buổi làm việc có đại diện Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh.