(GLO)- Tuy cơ thể không còn lành lặn nhưng nhiều thương binh ở Gia Lai vẫn nỗ lực vượt khó trên mặt trận sản xuất kinh doanh để làm giàu chính đáng. Không những thế, họ còn hết lòng cống hiến cho cộng đồng bằng những việc làm thiết thực.
(GLO)- Không chỉ nỗ lực vượt khó, vươn lên trở thành tấm gương sản xuất-kinh doanh giỏi, nhiều cựu chiến binh (CCB) trên địa bàn TP. Pleiku) còn đóng góp tích cực cho công tác từ thiện, an sinh xã hội trên địa bàn mình sinh sống.
(GLO)- Chiều 7-6, Hội Nông dân huyện Đức Cơ (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị tổng kết phong trào nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững, giai đoạn 2022-2024.
(GLO)- Sáng 5-6, Hội Nông dân huyện Krông Pa (Gia Lai) đã tổ chức hội nghị biểu dương phong trào nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững” giai đoạn 2022-2024.
(GLO)- Phong trào “Nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững” được các cấp Hội Nông dân trên địa bàn huyện Chư Prông chú trọng, phát động thường xuyên. Đến nay, huyện có trên 3.500 hộ nông dân đăng ký hộ sản xuất, kinh doanh giỏi năm 2024.
(GLO)- Với mục tiêu nâng cao đời sống hội viên, thúc đẩy kinh tế-xã hội phát triển, các cấp Hội Nông dân tại Gia Lai đã triển khai nhiều giải pháp đưa phong trào “Nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững” đi vào chiều sâu.
(GLO)- Ngày 24-11, Hội Nông dân huyện Chư Păh (tỉnh Gia Lai) tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành mở rộng lần thứ 4 (nhiệm kỳ 2023-2028) nhằm đánh giá tình hình công tác Hội và phong trào nông dân năm 2023, triển khai phương hướng, nhiệm vụ năm 2024.
(GLO)- Với tinh thần dám nghĩ, dám làm, nhiệm kỳ 2018-2023, hội viên câu lạc bộ (CLB)“Cựu chiến binh (CCB) sản xuất-kinh doanh giỏi” các cấp trong tỉnh Gia Lai đã không ngừng nỗ lực vượt khó để làm giàu. Thành viên các CLB luôn đoàn kết, nghĩa tình, giúp đỡ lẫn nhau và giúp những mảnh đời còn nhiều khó khăn, thiếu thốn ổn định cuộc sống.
(GLO)- Hiện nay, Hội Nông dân TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) đã thành lập được 8 Câu lạc bộ (CLB) “Nông dân sản xuất, kinh doanh giỏi” với 776 thành viên, tạo điều kiện cho hội viên nông dân giao lưu, trao đổi kinh nghiệm.
(GLO)- Tại hội nghị biểu dương nông dân sản xuất kinh doanh giỏi toàn quốc lần thứ VI (2017-2022), Gia Lai có 4 hội viên được Trung ương Hội Nông dân Việt Nam tặng bằng khen. Ông Bùi Xuân Khấn (tổ 10, thị trấn Phú Thiện) là một trong số đó với mô hình làm giàu từ trồng lúa, chăn nuôi và kinh doanh nông nghiệp.
(GLO)- Với việc thành lập các chi/tổ hội nghề nghiệp và hỗ trợ sinh kế, Hội Nông dân xã Ia Hiao (huyện Phú Thiện, tỉnh Gia Lai) đã giúp nhiều hội viên từng bước thay đổi nếp nghĩ, cách làm, vươn lên trong cuộc sống.
(GLO)- Với quyết tâm và tinh thần ham học hỏi, từ hộ có hoàn cảnh khó khăn, chị Phạm Thị Phương (thôn 9, xã Yang Trung, huyện Kông Chro) đã từng bước vươn lên làm giàu với mô hình trồng cây ăn quả. Chị là tấm gương tiêu biểu trong phong trào “Nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi“ của huyện với thu nhập bình quân trên 750 triệu đồng/năm.
(GLO)- Những năm qua, phong trào “Nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững“ đã tạo điều kiện cho hội viên nông dân huyện Kông Chro phát triển kinh tế gia đình, góp phần xây dựng quê hương.
(GLO)- Ngày 29-7, Hội Nông dân huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị tổng kết phong trào nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững giai đoạn 2017-2022 và ra mắt Câu lạc bộ Nông dân sản xuất kinh doanh giỏi.
(GLO)- Những năm qua, Hội Nông dân xã Nam Yang (huyện Đak Đoa) chú trọng triển khai phong trào “Nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững“. Từ phong trào này, nhiều hộ dân vươn lên làm giàu, kinh tế-xã hội của xã cũng từng bước khởi sắc.
(GLO)- Chiều 12-1, Ban Chấp hành Hội Nông dân huyện Đak Đoa (tỉnh Gia Lai) đã tiến hành Hội nghị lần thứ 9 khóa IX (mở rộng) nhằm đánh giá kết quả công tác Hội năm 2020 và triển khai nhiệm vụ năm 2021.