(GLO)- Ngày 24-5 (nhằm ngày 17-4 năm Giáp Thìn), tại Thiền Viện Trúc Lâm Tây Nguyên (xã Ia Dêr, huyện Ia Grai, tỉnh Gia Lai), Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Gia Lai đã trang nghiêm cử hành lễ khai mạc An cư Kiết hạ Phật lịch 2568- dương lịch 2024.
(GLO)- Nằm trong khuôn khổ các hoạt động của Tuần lễ Phật đản Phật lịch 2568-Dương lịch 2024 (từ mùng 8-4 đến rằm tháng 4 âm lịch năm Giáp Thìn), trên địa bàn tỉnh Gia Lai đã diễn ra nhiều hoạt động thiết thực, đón mừng Đại lễ.
(GLO)- Ngày 17-5, đoàn công tác do đồng chí Nguyễn Thái Bình-Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng ban Thường trực Ban Dân vận Tỉnh ủy đã đến thăm, tặng quà, chúc mừng các vị chức sắc, tăng, ni, phật tử tại một số cơ sở Phật giáo trên địa bàn.
(GLO) Ngày 17-5, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện Ia Grai (tỉnh Gia Lai) đã long trọng cử hành phần lễ chính trong chương trình Đại lễ Phật đản - Phật lịch 2568, dương lịch 2024 ở cấp huyện.
(GLO)- Nhân dịp đại lễ Phật Đản 2024, Phật lịch 2.568, ngày 16-5, UBND huyện Chư Păh (tỉnh Gia Lai) tổ chức các đoàn thăm, chúc mừng các cơ sở Phật giáo trên địa bàn huyện.
(GLO)- Từ ngày 13 đến 15-5, Ban Tôn giáo tỉnh Gia Lai tổ chức đến thăm Giáo hội và các vị giáo phẩm, chức sắc Phật giáo, cùng một số chùa và tịnh xá trên địa bàn tỉnh nhân dịp Đại lễ Phật đản Phật lịch 2568-Dương lịch 2024.
(GLO)- Sáng 29-3, Công an TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) đã ký kết quy chế phối hợp với các Chi hội Tin lành Việt Nam-miền Nam TP Pleiku trong công tác tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật về trật tự, an toàn giao thông.
(GLO)- Ngày 28-3, đoàn công tác do ông Siu Trung-Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai làm trưởng đoàn đã đi thăm và chúc mừng các cơ sở Công giáo, Tin lành trên địa bàn thị xã An Khê nhân dịp lễ Phục sinh năm 2024.
(GLO)- Sáng 26-1, nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, đoàn công tác do ông Hồ Hải Tần-Phó Giám đốc Sở Nội vụ, Trưởng ban Tôn giáo tỉnh Gia Lai đã đến thăm, tặng quà các tổ chức tôn giáo trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Sáng 22-12, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Chư Păh (tỉnh Gia Lai) gặp mặt 41 vị chức sắc, chức việc, chấp sự các tôn giáo nhân dịp Giáng sinh 2023.
(GLO)- Trong 2 ngày (21 và 22-12), Thành ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) đã tổ chức 5 đoàn công tác đến thăm và tặng quà các giáo xứ, nhà nguyện và các Chi hội Tin lành trên địa bàn nhân dịp lễ Giáng sinh năm 2023.
(GLO)- Chiều 19-12, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) tiến hành gặp mặt các vị chức sắc, chức việc đạo Công giáo, Tin lành trên địa bàn huyện nhân dịp Giáng sinh năm 2023.
(GLO)- Ngày 18-12, đoàn công tác do ông Đinh Ngọc Hải-Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai làm trưởng đoàn đã đến thăm và chúc mừng các cơ sở đạo Công giáo và đạo Tin lành tại huyện Mang Yang và huyện Đak Đoa nhân dịp lễ Giáng sinh 2023.
(GLO)- Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) vừa tổ chức hội nghị gặp mặt 62 vị chức sắc, chức việc đạo Công giáo và đạo Tin lành trên địa bàn huyện nhân dịp lễ Giáng sinh 2023.
(GLO)- Từ ngày 29 đến 30-11, Phòng Dân tộc huyện Ia Pa (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Ban Dân vận Huyện ủy, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện, Công an huyện tổ chức tập huấn cung cấp thông tin cho lực lượng cốt cán và người có uy tín trong đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS).
(GLO)- Chiều 22-9, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện và Phòng Tài nguyên-Môi trường huyện Ia Pa (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị ký kết Chương trình phối hợp phát huy vai trò các tôn giáo tham gia bảo vệ môi trường và ứng phó với biến đổi khí hậu giai đoạn 2023-2026.
(GLO)- Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) vừa phối hợp với Phòng Tài nguyên và Môi trường và các tổ chức tôn giáo trên địa bàn huyện Chư Sê tổ chức hội nghị ký kết chương trình phối hợp về phát huy vai trò các tôn giáo tham gia bảo vệ môi trường và ứng phó với biến đổi khí hậu giai đoạn 2022-2026.