Sáng 25-6, tại Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai diễn ra hội nghị phản biện xã hội dự thảo Nghị quyết của HĐND tỉnh quy định giá dịch vụ khám bệnh chữa bệnh (KBCB) không thanh toán BHYT nhưng không phải là đối tượng KBCB theo yêu cầu trong cơ sở KBCB Nhà nước do tỉnh quản lý.
(GLO)- Đến nay hộ nghèo, cận nghèo trong đồng bào dân tộc thiểu số còn cao; an ninh chính trị còn tiềm ẩn nhiều yếu tố phức tạp. Vì vậy, Chỉ thị số 13-CT/TU của Ban Thường vụ Tỉnh ủy Gia Lai khẳng định về tính cần thiết của công tác kết nghĩa trong tình hình mới.
(GLO)- Tính đến ngày 6-5, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai đã huy động và tiếp nhận trên 670 triệu đồng từ các tập thể, cá nhân để ủng hộ tỉnh Điện Biên làm nhà "Đại đoàn kết" cho hộ nghèo.
(GLO)- Sáng 21-3, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai phối hợp với Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Ia Grai tổ chức hội nghị xây dựng mô hình điểm về nông thôn mới tại xã Ia Pếch.
(GLO)- Ngày 6-12, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Mang Yang phối hợp UBND xã Đak Djrăng bàn giao nhà tình nghĩa cho gia đình ông Am ở làng Đê Rơn.
(GLO)- Ngày 27-10, Ban thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai phối hợp với Ban An toàn Giao thông tỉnh và Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Đak Pơ tiến hành tổng kết mô hình điểm “Đảm bảo trật tự, an toàn giao thông” trên địa bàn xã Hà Tam, giai đoạn 2019-2023.
(GLO)- Ngày 10-10, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai phối hợp với Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Chư Păh tập huấn nghiệp vụ công tác Ban Thanh tra nhân dân và Ban Giám sát đầu tư của cộng đồng năm 2023.
(GLO)- Sáng 27-9, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai có buổi làm việc với Thường trực Thị ủy Ayun Pa để thống nhất chủ trương lựa chọn đơn vị tổ chức đại hội điểm MTTQ Việt Nam cấp xã, nhiệm kỳ 2024-2029.
(GLO)- Ngày 12-9, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai phối hợp với Ban Dân tộc tỉnh, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Ia Pa tuyên truyền chủ trương, đường lối của Đảng và chính sách pháp luật của Nhà nước về công tác dân tộc cho cán bộ làm công tác Mặt trận ở cơ sở.
(GLO)- Nhằm cụ thể hóa các phong trào thi đua và cuộc vận động, Mặt trận các cấp trong tỉnh Gia Lai đã chủ động xây dựng, nhân rộng các mô hình phù hợp, hiệu quả, góp phần thực hiện mục tiêu phát triển kinh tế-xã hội, đảm bảo quốc phòng-an ninh và củng cố khối đại đoàn kết toàn dân tộc.
(GLO)- Sáng 25-4, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai phối hợp với Sở Công thương tổ chức ký kết chương trình phối hợp về đẩy mạnh Cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” trong tình hình mới.
(GLO)- Ngày 12-1, Đoàn công tác do ông Đinh Ngọc Hải-Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai làm trưởng đoàn đã đến thăm và tặng quà cho các hộ nghèo, người uy tín tiêu biểu trên địa bàn huyện Kông Chro và thị xã An Khê nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão 2023.
(GLO)- Sáng 8-12, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai phối hợp với Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Đak Pơ tổ chức Hội nghị tuyên truyền về triển khai thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế-xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn huyện.
(GLO)- Chiều 28-11, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai phối hợp với Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Phú Thiện tổ chức Hội nghị tuyên truyền phổ biến pháp luật về trật tự, an toàn giao thông cho 91 đại biểu đại diện Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam các xã, thị trấn và Trưởng ban công tác Mặt trận các khu dân cư trên địa bàn huyện.
(GLO)- Đoàn công tác do ông Đinh Ngọc Hải-Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh làm trưởng đoàn vừa đến thăm, chúc mừng Ban Đại diện Hội thánh Cao đài Tây Ninh tỉnh Gia Lai, Họ đạo Nguyên Bình và Họ đạo Trung Hội nhân kỷ niệm 98 năm Ngày khai đạo Cao Đài.
(GLO)- Năm 2011, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai phát động Cuộc vận động “Làm thay đổi nếp nghĩ, cách làm trong đồng bào dân tộc thiểu số để từng bước vươn lên thoát nghèo bền vững“. Với sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị, Cuộc vận động đã thổi luồng sinh khí mới làm thay đổi nhận thức của người dân tộc thiểu số; tạo đòn bẩy giúp người dân phát huy những tiềm năng sẵn có để phát triển kinh tế, thoát nghèo bền vững và vươn lên làm giàu.
(GLO)- Chiều 19-9, tại Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Gia Lai đã diễn ra cuộc họp của Ban Vận động Quỹ “Vì người nghèo“ tỉnh. Ông Siu Trung-Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, Phó Trưởng ban Vận động Quỹ “Vì người nghèo“ tỉnh chủ trì cuộc họp.