(GLO)- Ngày 18-7, đoàn giám sát số 2 của HĐND tỉnh Gia Lai do ông Trương Văn Đạt-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh làm trưởng đoàn tiến hành giám sát công tác đấu thầu, cung ứng thuốc BHYT giai đoạn 2021-2024 tại Trung tâm Y tế huyện Ia Pa và Phú Thiện.
(GLO)- Ngày 17-7, đoàn giám sát số 2 của HĐND tỉnh Gia Lai do ông Trương Văn Đạt-Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh làm trưởng đoàn đã có buổi giám sát về việc đấu thầu, cung ứng thuốc tại Trung tâm Y tế huyện Krông Pa và thị xã Ayun Pa.
(GLO)- Ngày 24-1, tại Trung tâm Y tế thị xã An Khê (tỉnh Gia Lai), Agribank chi nhánh thị xã An Khê Đông Gia Lai đã bàn giao xe ô tô cứu thương trị giá 1,3 tỷ đồng cho Trung tâm Y tế thị xã An Khê.
(GLO)- Chiều 19-1, Huyện Đoàn Chư Păh phối hợp với Đoàn Thanh niên Công an huyện và Trung tâm Y tế tổ chức chương trình “Đông ấm 2023-Xuân tình nguyện 2024”. Tham gia chương trình có hơn 150 người dân và thiếu nhi xã Ia Phí.
Bản tin hôm nay có những thông tin sau: Gia Lai tổng kết công tác tổ chức xây dựng Đảng năm 2023; Tăng 27 tỷ đồng cho 8 dự án đầu tư xây dựng trụ sở Công an xã; Khởi công xây dựng trụ sở HĐND-UBND TP. Pleiku; CSGT thị xã Ayun Pa giúp sản phụ trở dạ đến trung tâm y tế kịp thời…
(GLO)- Ngày 5-10, Trung tâm Y tế huyện Đak Đoa (tỉnh Gia Lai) tổ chức khám và phát thuốc miễn phí cho hơn 160 người dân có hoàn cảnh khó khăn, gia đình chính sách tại xã Ia Pết.
Nhằm nâng cao chất lượng dịch vụ y tế, đáp ứng nhu cầu khám và chữa bệnh của Nhân dân, UBND tỉnh Gia Lai vừa phê duyệt Dự án đầu tư nâng cấp và mua sắm trang-thiết bị cho Trung tâm Y tế huyện Đức Cơ. Dự án có tổng kinh phí 52 tỷ đồng từ nguồn vốn Chương trình phục hồi và phát triển kinh tế-xã hội.
(GLO)- Thực hiện Đề án “Tăng cường khả năng cung ứng, sử dụng oxy y tế cho các cơ sở điều trị bệnh nhân Covid-19“ trên địa bàn tỉnh, đến nay, Gia Lai đã hoàn thành lắp đặt, kiểm định, bơm oxy lỏng vào bồn chứa và vận hành, hiệu chỉnh hệ thống cung cấp oxy tại 9 trung tâm y tế.
(GLO)- Năm 2020, công tác dân số-kế hoạch hóa gia đình (DS-KHHGĐ) của tỉnh Gia Lai đạt được nhiều kết quả khả quan, góp phần thúc đẩy phát triển kinh tế-xã hội địa phương.
(GLO)- Cuối tháng 10-2020, Hội đồng kiểm tra công nhận loại trừ bệnh phong quy mô cấp huyện của tỉnh Gia Lai đã công nhận 2 huyện Krông Pa và Đak Đoa đạt các tiêu chí để công nhận hoàn thành loại trừ bệnh phong.
(GLO)- Chiều 4-11, Sở Y tế tỉnh Gia Lai tiến hành trao 29 máy thở xâm nhập VFS-410 của Bộ Y tế cấp cho các đơn vị trực thuộc Sở Y tế để phục vụ công tác phòng-chống dịch Covid-19 và điều trị bệnh nhân trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Với sự vào cuộc quyết liệt của ngành Y tế, chính quyền địa phương và sự phối hợp của người dân, dịch bạch hầu trên địa bàn 2 huyện Chư Păh và Mang Yang (tỉnh Gia Lai) cơ bản được khống chế.
(GLO)- Qua kiểm tra, tại Gia Lai chỉ có Bệnh viện Đa khoa tỉnh và Bệnh viện Đại học Y Dược-Hoàng Anh Gia Lai đạt bệnh viện an toàn, các đơn vị còn lại chỉ đạt bệnh viện an toàn ở mức thấp.
(GLO)- Ngày 30-9, ông Nguyễn Trà, Giám đốc Trung tâm Y tế huyện Chư Pah cho biết: Trên địa bàn huyện vừa ghi nhận thêm 1 trường hợp dương tính với bệnh bạch hầu ở làng Kte (xã Ia Phí, huyện Chư Pah). Hiện trường hợp này đang được theo dõi, điều trị tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Gia Lai.
(GLO)- Từ năm 2018 đến nay, huyện Đak Đoa (tỉnh Gia Lai) không ghi nhận trường hợp mắc bệnh phong mới. Ngành Y tế huyện đang tích cực triển khai nhiều giải pháp để được công nhận loại trừ bệnh phong vào cuối tháng 10-2020.
(GLO)- Nhằm giúp các hộ kinh doanh thức ăn đường phố nâng cao ý thức đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm, Trung tâm Y tế huyện Đak Đoa (tỉnh Gia Lai) triển khai mô hình điểm thức ăn đường phố tại khu vực thị trấn. Bước đầu, mô hình đã nhận được sự quan tâm hưởng ứng của các cơ sở kinh doanh.