“Đến một ngày, anh ấy nắm tay tôi và nói: Bà cưới tôi nhé. Tôi tàn nhưng không phế, tôi vẫn còn đôi tay để sửa chữa điện tử kiếm kế sinh nhai”, bà Phương, vợ thương binh Phạm Hồng Tư nhớ lại.
(GLO)- Người đàn ông ở Phú Thọ sau 10 ngày ăn lòng heo đã có biểu hiện sốt cao, tiếp xúc chậm, xuất huyết dưới da. Kết quả chọc dịch não tủy phát hiện bị viêm màng não do nhiễm liên cầu lợn.
(GLO)- Người đàn ông 50 tuổi ở Phú Thọ đau lưng, đi tiểu buốt, kết quả chụp chiếu phát hiện sán não ký sinh khắp cơ thể. Bác sĩ phỏng đoán bệnh nhân này mắc bệnh do thói quen thường ăn gỏi cá, tiết canh, nem chạo, thịt tái…
(GLO)- Một nam thanh niên 27 tuổi, trú tại xã Bảo Thanh, huyện Phù Ninh, tỉnh Phú Thọ không khép miệng lại được do ngáp lớn phải nhập viện sửa trật khớp hàm.
Trong tiếng nhạc lễ linh thiêng, cùng tiếng chiêng, tiếng trống vang vọng khắp núi Nghĩa Lĩnh hòa vào dòng người khiến cho không khí ngày chính lễ thêm trang nghiêm.
Lãnh đạo tỉnh Phú Thọ dâng hương hoa, lễ vật tưởng nhớ công lao Đức Quốc Tổ Lạc Long Quân khởi dựng cơ đồ và đặt nền móng cho dân tộc Việt Nam; cầu mong phù hộ xã tắc thịnh vượng, quốc thái dân an.
(GLO)- Bé gái 2 tuổi ở Phú Thọ đi chơi đêm bằng xe máy với bố mẹ nhưng mặc không đủ ấm. Sáng hôm sau gia đình phát hiện cháu bị méo miệng, không thể nhắm kín mắt phải nhập viện.
(GLO)- Người đàn ông 66 tuổi bị đột quỵ nhưng người nhà sơ cứu bằng cách... chích dái tai để nặn máu. Rất may, ông này đã được đưa vào bệnh viện cấp cứu kịp thời.
(GLO)- Ngày 14-12, Bệnh viện Sản Nhi tỉnh Phú Thọ cho biết, các bác sĩ khoa Cấp cứu đã tiếp nhận và kịp thời gắp 1 chiếc đinh vít sắc nhọn trong dạ dày bé N.P.C. (2 tuổi, trú tại huyện Lập Thạch, tỉnh Vĩnh Phúc).
(GLO)- Khoa Hồi sức tích cực-Chống độc, Bệnh viện Đa khoa tỉnh Phú Thọ đang điều trị cho ông L.M.T. (SN 1965) ở huyện Thanh Thủy, tỉnh Phú Thọ, khi nhập viện trong tình trạng khó thở, cứng hàm, suy hô hấp, viêm phổi. Bệnh nhân sau đó được chẩn đoán mắc uốn ván giai đoạn toàn phát mức độ nặng.
(GLO)- Tầm nhìn phát triển đến năm 2050, Phú Thọ là tỉnh phát triển ở khu vực phía Bắc, nằm trong nhóm các tỉnh phát triển của cả nước; là một trong những trung tâm công nghiệp, dịch vụ và du lịch hàng đầu của vùng trung du và miền núi phía Bắc; là nơi đáng sống, đáng đến, an toàn và thịnh vượng.
Trong lúc ra thăm vườn, bà N.T.L (55 tuổi, trú H.Thanh Ba, Phú Thọ) bị con gà trống mổ vào đùi phải gây sưng đau, nóng đỏ và sốt cao, phải nhập viện cấp cứu.
Một bé trai 4 tuổi tại xã Văn Luông (huyện Tân Sơn, Phú Thọ) được xác định sốc tạm thời với thuốc tê dạng xịt dẫn đến tử vong sau khi rời khỏi một phòng khám cá nhân.