(GLO)- Chiều 3-10, thừa ủy quyền của Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, anh Đỗ Duy Nam-Phó Bí thư Tỉnh Đoàn Gia Lai đã trao Huy hiệu “Tuổi trẻ dũng cảm” cho em Rơ Châm Ư (học sinh lớp 5G, Trường Tiểu học Nghĩa Hưng, huyện Chư Pah) vì đã có hành động dũng cảm cứu người bị đuối nước.
T.Ư Đoàn đã truy tặng Huy hiệu Tuổi trẻ dũng cảm cho Nguyễn Huy Thiệp, ngụ tại H.Tuy Phước (tỉnh Bình Định) vì đã dũng cảm, quên mình cứu người bị đuối nước.
(GLO)- Chiều 26-4, tại Trường Tiểu học Nguyễn Bá Ngọc (xã Kim Tân, huyện Ia Pa), thừa ủy quyền của Ban Bí thư Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, anh Đỗ Duy Nam-Phó Bí thư Tỉnh Đoàn, Chủ tịch Hội đồng Đội tỉnh Gia Lai đã trao huy hiệu “Tuổi trẻ dũng cảm” cho em Kpă Nguyên (lớp 4C) vì đã có thành tích đột xuất dũng cảm cứu người bị đuối nước.
(GLO)- Ban Chấp hành Trung ương Đoàn đã quyết định truy tặng Huy hiệu “Tuổi trẻ dũng cảm“ cho Thượng úy Đỗ Đức Việt (24 tuổi) và Hạ sĩ Nguyễn Đình Phúc (19 tuổi) đã dũng cảm hy sinh khi thực hiện nhiệm vụ cứu người, cứu tài sản của Nhân dân trong vụ hỏa hoạn trên địa bàn TP. Hà Nội ngày 1-8-2022.
Trần Vĩnh Thu (sinh năm 1991) và Trần Văn Bin (1996), đoàn viên Chi Đoàn thôn Cự Lại Đông, huyện Phú Vang, tỉnh Thừa Thiên-Huế đã được tặng Huy hiệu “Tuổi trẻ dũng cảm“ vì cứu 6 em nhỏ bị đuối nước.
(GLO)- Thừa ủy nhiệm của Ban Chấp hành Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, sáng 29-7, anh Đỗ Duy Nam-Phó Bí thư Tỉnh Đoàn, Chủ tịch Hội đồng Đội tỉnh đã trao tặng huy hiệu “Tuổi trẻ dũng cảm“ cho em Kpă Khoa (lớp 5, Trường Tiểu học Nguyễn Tri Phương, xã Ia Glai, huyện Chư Sê).
(GLO)- Thừa ủy nhiệm của Ban Chấp hành Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, chiều 29-6, anh Đỗ Duy Nam-Phó Bí thư Tỉnh Đoàn Gia Lai đã trao tặng huy hiệu “Tuổi trẻ dũng cảm“ cho em Trần Nguyễn Anh Duy (lớp 7, Trường THCS Nguyễn Văn Cừ, xã Biển Hồ, TP. Pleiku).
(GLO)- Chiều 4-3, Thượng tá Trần Ngọc Anh-Trưởng phòng Tham mưu Công an tỉnh Gia Lai, cho biết: Giám đốc Công an tỉnh Gia Lai đã ký quyết định thăng cấp bậc quân hàm từ Thượng sĩ lên Thiếu úy trước thời hạn cho đồng chí Bùi Minh Qúy (SN 1993, quê quán xã Thanh Hương, huyện Thanh Liêm, tỉnh Hà Nam), công tác tại Đội Cảnh sát PCCC-CNCH khu vực An Khê (thuộc Phòng Cảnh sát PCCC-CNCH Công an tỉnh). Trung ương Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh cũng quyết định truy tặng Huy hiệu “Tuổi trẻ dũng cảm“ cho đồng chí Bùi Minh Quý.