Từng đạt được rất nhiều thành tích, Châu Kim Loan, sinh viên Trường ĐH Kinh tế - Tài chính TP.HCM, không chỉ giỏi võ mà còn vô cùng xinh đẹp và giàu tinh thần tình nguyện.
(GLO)- Sáng 8-7, tại Nhà văn hóa xã Ayun Hạ (huyện Phú Thiện, tỉnh Gia Lai), Tỉnh Đoàn tổ chức ra quân Chiến dịch Thanh niên tình nguyện “Mùa hè xanh” năm 2024.
Cuộc thi diễn ra từ nay đến hết ngày 20.8, Cuộc thi được triển khai trên mạng xã hội TikTok nhằm lan tỏa tinh thần "Mùa hè xanh", khuyến khích đoàn viên, thanh niên, sinh viên thực hiện những việc ý nghĩa cho cộng đồng. Hoa hậu H'Hen Niê làm đại sứ cuộc thi sáng tạo này.
(GLO)- Sáng 26-5, tại Trường THPT Lê Thánh Tông (thị xã Ayun Pa), Tỉnh Đoàn-Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh Gia Lai ra quân Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè và hưởng ứng Tháng hành động vì trẻ em năm 2024.
(GLO)- Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè hàng năm đã trở thành hoạt động cao điểm, ghi dấu ấn của tuổi trẻ qua những công trình, phần việc mang lại lợi ích cho cộng đồng, tạo ấn tượng đẹp trong lòng người dân. Chiến dịch vừa tạo môi trường rèn luyện, cống hiến, vừa khơi dậy ngọn lửa nhiệt huyết để đoàn viên, thanh niên (ĐVTN) viết tiếp hành trình tình nguyện.
(GLO)- Chiến dịch “Mùa hè xanh” năm 2023 tại mặt trận tỉnh Gia Lai diễn ra từ ngày 10-7 đến 28-7, 70 sinh viên tình nguyện của các trường: Đại học Nông lâm TP. Hồ Chí Minh, Đại học Công thương TP. Hồ Chí Minh, Phân hiệu Trường Đại học Lâm nghiệp tại Gia Lai, Trường Cao đẳng Gia Lai đã tạo dấu ấn với địa phương qua những công trình, phần việc ý nghĩa.
(GLO)- Tham gia chiến dịch “Mùa hè xanh” năm 2023 tại tỉnh Gia Lai từ ngày 10 đến 28-7, 70 sinh viên tình nguyện đến từ các trường: Đại học Nông lâm TP. Hồ Chí Minh, Đại học Công thương TP. Hồ Chí Minh, Phân hiệu Đại học Lâm nghiệp tại Gia Lai, Cao đẳng Gia Lai đã cùng nhau thực hiện nhiều công trình, phần việc ý nghĩa. Từ những trải nghiệm thực tế, các sinh viên đã tích lũy được nhiều kỹ năng bổ ích để trưởng thành, sống có trách nhiệm hơn với xã hội.
(GLO)- Ngày 26-7, Huyện Đoàn Đak Pơ phối hợp với Đoàn Trường Đại học Công nghệ Sài Gòn tổ chức chiến dịch tình nguyện kỳ nghỉ hồng-mùa hè xanh năm 2023 tại làng Bút, xã An Thành.
(GLO)- Sáng 10-7, tại Trường Mẫu giáo 1.6 (xã Kim Tân, huyện Ia Pa, tỉnh Gia Lai), Tỉnh Đoàn đã tổ chức lễ ra quân chiến dịch thanh niên tình nguyện Mùa hè xanh năm 2023.
(GLO)- Chiều 25-11, tại TP. Pleiku, Thành đoàn TP. Hồ Chí Minh đã phối hợp với Tỉnh đoàn Gia Lai tổ chức hội nghị tổng kết chương trình phối hợp giai đoạn 2017-2022 và ký kết chương trình phối hợp giai đoạn 2022-2027.
(GLO)- Sáng 4-11, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn Gia Lai tổ chức Hội nghị tổng kết Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2022. Phó Bí thư Tỉnh đoàn Đỗ Duy Nam-Chỉ huy trưởng Chiến dịch, Trưởng ban Thanh thiếu nhi Trường học Tỉnh đoàn Nguyễn Chí Hiếu-Chỉ huy phó chiến dịch chủ trì hội nghị.
(GLO)- Cứ vào dịp hè, sinh viên Trường Đại học Công nghệ TP. Hồ Chí Minh lại tham gia Chiến dịch tình nguyện“Mùa hè xanh“ tại Gia Lai. Năm nay, 30 sinh viên đã chọn xã Ia Ko (huyện Chư Sê) để thực hiện nhiều công trình, phần việc thiết thực mang lại niềm vui cho người dân vùng khó.
(GLO)- Ngày 16-7, Đoàn khối các Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh Gia Lai phối hợp Huyện Đoàn Phú Thiện tổ chức “Hành trình tháng Bảy“ nhân kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2022) và Chiến dịch Thanh niên tình nguyện “Mùa hè xanh“ năm 2022 tại xã Chư A Thai và xã Ia Sol (huyện Phú Thiện).
(GLO)- Ngày 10-9, Tỉnh Đoàn phối hợp Sở Giáo dục và Đào tạo tổ chức hội nghị tổng kết công tác Đoàn-Đội trường học năm 2020-2021; triển khai chương trình công tác năm học 2021-2022 theo hình thức trực tuyến đến 17 Huyện Đoàn, Thị Đoàn, Thành Đoàn.