(GLO)- Ngày 24-7, Hội Chữ thập đỏ huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Ban Chỉ huy Quân sự huyện và chùa Linh Thứu (TP. Quy Nhơn, tỉnh Bình Định) tổ chức tặng quà cho người nghèo, người khuyết tật tại 4 xã: Ayun, Đak Yă, Đak Djrăng, Lơ Pang.
Quang cảnh buổi trao quà cho người nghèo, người khuyết tật tại xã Ayun. Ảnh: Ngọc Hanh
Theo đó, đoàn đã tặng tại xã Ayun 324 suất quà; xã Đak Yă 180 suất quà; xã Lơ Pang 196 suất quà và xã Đak Djrăng 150 suất quà. Mỗi suất quà trị giá 300 ngàn đồng (gồm: sữa, mì tôm, gạo và một số nhu yếu phẩm) do chùa Linh Thứu cùng các Mạnh Thường Quân hỗ trợ.
Những phần quà ý nghĩa này đã góp phần giúp cho người nghèo, người khuyết tật tại huyện Mang Yang vơi bớt gánh nặng cuộc sống.
Nghĩa trang Mai Dịch (Hà Nội) được xây dựng từ năm 1956 với tổng diện tích là 5,9ha, là nơi an nghỉ của nhiều lãnh đạo cấp cao và những người có đóng góp to lớn cho đất nước.
(GLO)- Ngày 24-7, Hội đồng Phối hợp phổ biến, giáo dục pháp luật (PHPBGDPL) huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) tổ chức hội nghị giới thiệu, phổ biến các văn bản mới năm 2024.
Thiếu tá, điều dưỡng viên Nguyễn Thị Hồng, Khoa Bảo vệ, chăm sóc sức khỏe cán bộ Trung ương (Bệnh viện Trung ương Quân đội 108) người trực tiếp chăm sóc Tổng Bí thư trong khoảng 4-5 năm qua đến giờ vẫn chưa tin mình đã xa vị Tổng Bí thư đáng kính mãi mãi.
Sầu riêng Việt Nam xuất khẩu đang mang về hàng tỷ USD lợi nhuận, nhưng các chuyên gia cảnh báo, tình trạng bán sầu riêng non, chạy theo số lượng - bỏ chất lượng có thể gây tổn hại nghiêm trọng cho cả ngành hàng rất tiềm năng và lợi thế này.
(GLO)-Sáng 22-7, Tổng Công ty cổ phần Bảo hiểm Ngân hàng Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIC) phối hợp với BIDV Nam Gia Lai chi trả quyền lợi bảo hiểm trị giá gần 1,1 tỷ đồng cho gia đình khách hàng Phạm Văn Tụng (thị trấn Ia Kha, huyện Ia Grai).
(GLO)- Ngày 22-7, Hội Chữ thập đỏ huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Nhóm thiện nguyện Hiểu và Thương huyện Krông Bông (tỉnh Đăk Lăk) và chính quyền địa phương tổ chức Chương trình “Trao yêu thương-Nhận Nụ cười” tại xã Đak Pơ Pho.
(GLO)- Không chỉ nỗ lực vượt khó, vươn lên trở thành tấm gương sản xuất-kinh doanh giỏi, nhiều cựu chiến binh (CCB) trên địa bàn TP. Pleiku) còn đóng góp tích cực cho công tác từ thiện, an sinh xã hội trên địa bàn mình sinh sống.
(GLO)- Ngày 17-7, Bộ Công an tổ chức Hội nghị trực tuyến sơ kết công tác phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ (PCCC và CNCH) 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm đến cuối năm 2024.
(GLO)- Chiều 17-7, Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) TP. Pleiku tổ chức hội nghị Ban Chấp hành lần thứ VIII (mở rộng) để sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Phụ nữ TP. Pleiku lần thứ XIII (nhiệm kỳ 2021-2026), sơ kết công tác Hội và phong trào phụ nữ 6 tháng đầu năm 2024.
(GLO)- Chiều 18-7, Hội Nhà báo tỉnh Gia Lai tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 9, khóa VIII nhằm triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Nhà báo Huỳnh Kiên-Chủ tịch Hội Nhà báo, Tổng Biên tập Báo Gia Lai chủ trì hội nghị.
Ủy ban nhân dân tỉnh trả lời kiến nghị của cử tri Kbang và Phú Thiện về hỗ trợ các hộ dân bị ảnh hưởng do bão số 4 năm 2022 và xây dựng hệ thống thủy lợi.