(GLO)- Trong 5 năm (2019-2024), phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” ở huyện Krông Pa (tỉnh Gia Lai) có sức lan tỏa sâu rộng và mang lại hiệu quả cao.
(GLO)- Trở về với cuộc sống đời thường, nhiều thương binh, bệnh binh ở huyện Chư Sê, Gia Lai tiếp tục tiên phong phát triển kinh tế, vượt khó vươn lên làm giàu.
(GLO)- Với đức tính năng động và sáng tạo, anh Cao Đình Khánh-Bí thư Chi Đoàn thôn Ia Lâm Tốk (xã Ia Krêl, huyện Đức Cơ) đã trở thành điển hình thanh niên làm kinh tế giỏi ở địa phương. Hiện nay, mô hình đa cây đem lại cho gia đình anh nguồn thu nhập mỗi năm trên 600 triệu đồng sau khi trừ chi phí.
(GLO)- Với nhiệt huyết tuổi trẻ và tinh thần dám nghĩ dám làm, nhiều “thủ lĩnh” Đoàn ở huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) đã đầu tư phát triển các mô hình trồng trọt, chăn nuôi mang lại hiệu quả kinh tế cao.
(GLO)- Với bản tính cần cù, chịu khó, ham học hỏi, cựu chiến binh Trịnh Công Lương (62 tuổi, thôn Tung Blai, xã Ia Dreng, huyện Chư Pưh, tỉnh Gia Lai) đã thành công với mô hình sản xuất tổng hợp đa canh, đa cây, mỗi năm thu nhập ổn định gần 1 tỷ đồng.
(GLO)- Bằng khát vọng vươn lên, nhiều đoàn viên, thanh niên người dân tộc thiểu số ở Gia Lai đã nỗ lực lao động sản xuất, vun đắp hạnh phúc gia đình và chung sức xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
(GLO)- Trở về từ chiến trường ác liệt với vết đạn hằn sâu trên cơ thể nhưng thương binh hạng 4/4 Rơ Mah Pur (làng Plong, xã Ia Hlốp, huyện Chư Sê, tỉnh Gia Lai) vẫn luôn nỗ lực vượt khó để vươn lên. Ngoài làm kinh tế giỏi, ông còn cống hiến hết mình cho cộng đồng, chung tay xây dựng địa phương ngày càng phát triển.
(GLO)- Ngày 12-4, Ban Đại diện Hội Người cao tuổi huyện Ia Grai (tỉnh Gia Lai) đã tổ chức hội nghị tổng kết phong trào “Người cao tuổi làm kinh tế giỏi” giai đoạn 2018-2025.
(GLO)- Ngày 28-7, Hội Cựu chiến binh huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ VII (nhiệm kỳ 2022-2027). Tham dự Đại hội có 120 đại biểu đại diện cho 1.753 hội viên trong toàn huyện.
(GLO)- Sáng 1-7, Hội Cựu chiến binh tỉnh Gia Lai tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 12 (mở rộng), nhiệm kỳ 2017-2022 nhằm sơ kết công tác 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2022.
(GLO)- Uy tín, gương mẫu, làm kinh tế giỏi và đi đầu trong phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc“ nên ông Nay Hen (SN 1955, buôn Jứ, xã Ia Broăi, huyện Ia Pa, tỉnh Gia Lai) luôn được cấp ủy, chính quyền và người dân địa phương ghi nhận, đánh giá cao.
(GLO)- Trở về với cuộc sống đời thường, những người lính Cụ Hồ định cư trên mảnh đất Ayun Pa (tỉnh Gia Lai) luôn gương mẫu, đi đầu trong các hoạt động của địa phương, là tấm gương sáng cho thế hệ con cháu noi theo.
(GLO)- Ông Tạ Quang Ngư sinh năm 1955, ở xã Đông Kết, huyện Khoái Châu, tỉnh Hưng Yên. Năm 1971, ông xung phong lên đường nhập ngũ. Năm 1979, ông rời quân ngũ, ông trở về quê xây dựng gia đình. Do thiếu đất sản xuất, đời sống gặp nhiều khó khăn nên năm 1982, ông đưa vợ con vào lập nghiệp tại làng Dơk Lăh, xã Ia Dơk, huyện Chư Păh (nay là thôn Lệ Kim, xã Ia Dơk, huyện Đức Cơ, tỉnh Gia Lai).
(GLO)- Hưởng ứng phong trào “Phụ nữ tích cực học tập, lao động sáng tạo, xây dựng gia đình hạnh phúc“, nhiều hội viên phụ nữ ở huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai) đã vượt khó vươn lên làm kinh tế giỏi.
(GLO)- Với tinh thần dám nghĩ, dám làm, anh Bùi Đình Long-Phó Bí thư Đoàn xã Ia Pal (huyện Chư Sê) không chỉ là “thủ lĩnh“ tiêu biểu trong các hoạt động Đoàn mà còn là gương sáng trong phong trào thanh niên khởi nghiệp, làm kinh tế giỏi.