(GLO)- Sáng 9-7, kỳ họp thứ 19 HĐND tỉnh Gia Lai khóa XII tiếp tục ngày làm việc thứ hai. Phiên thảo luận tổ đã ghi nhận nhiều ý kiến thẳng thắn, đầy tâm huyết, trách nhiệm của đại biểu nhằm hoàn thiện các báo cáo, dự thảo nghị quyết cũng như góp phần thực hiện thắng lợi chỉ tiêu, nhiệm vụ đã đề ra.
(GLO)- Sáng 15-6, Tổ đại biểu số 6 HĐND huyện Krông Pa, đã có buổi tiếp xúc chuyên đề với cử tri xã Ia Rsươm về thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững trước kỳ họp thứ 14, HĐND huyện khóa XII (nhiệm kỳ 2021-2026).
(GLO)- Ngày 5-6, các tổ đại biểu HĐND tỉnh Gia Lai đã có buổi tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2021-2026 tại huyện Đak Pơ và Kông Chro.
(GLO)- Chiều 5-6, tại UBND phường Đoàn Kết (thị xã Ayun Pa, tỉnh Gia Lai), đại biểu HĐND tỉnh và tổ đại biểu HĐND thị xã đơn vị phường Đoàn Kết đã có buổi tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2024 của HĐND tỉnh khóa XII và HĐND thị xã khóa XIII, nhiệm kỳ 2021-2026.
(GLO)- Sau 2 ngày làm việc nghiêm túc với tinh thần trách nhiệm cao, ngày 3-11, hội nghị bồi dưỡng kiến thức, kỹ năng hoạt động cho đại biểu HĐND các cấp tỉnh Gia Lai năm 2023 đã hoàn thành nội dung, chương trình đề ra; góp phần đổi mới, nâng cao chất lượng, hiệu quả hoạt động của HĐND.
(GLO)- Ngày 3-8, tại hội trường UBND xã Uar (huyện Krông Pa), đại biểu HĐND tỉnh Gia Lai gồm các ông, bà: Ayun H’Bút-Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Tô Văn Chánh-Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Krông Pa; Trần Văn Lương-Trưởng phòng Kinh tế-Hạ tầng huyện Krông Pa đã có buổi tiếp xúc cử tri sau kỳ họp thứ 13 HĐND tỉnh khóa XII, nhiệm kỳ 2021-2026.
(GLO)- Sáng 28-11, Thường trực HĐND huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Trung tâm Chính trị huyện tổ chức hội nghị Bồi dưỡng kỹ năng-nghiệp vụ cho 173 đại biểu HĐND cấp xã, thị trấn nhiệm kỳ 2021-2026.
(GLO)- Chiều 9-11, tại UBND xã Ia Glai (huyện Chư Sê), Tổ đại biểu HĐND tỉnh Gia Lai gồm các ông: Rah Lan Chung-Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy; Nguyễn Hồng Hà-Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đại biểu HĐND huyện Chư Sê gồm các ông: Rơ Lan Quy-Bí thư Đảng ủy xã Ia Glai; Hà Đình Thủy-Bí thư Đảng ủy xã Ia Blang đã tiếp xúc với cử tri 4 xã: Ia Ko, Ia Hlốp, Ia Blang và Ia Glai trước kỳ họp thứ 9 HĐND tỉnh khóa XII và HĐND huyện khóa X (nhiệm kỳ 2021-2026).
(GLO)- Ngày 9-7, Đảng ủy Quân sự tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo 6 cuối năm 2021. Dự hội nghị có Trung tướng Trịnh Đình Thạch-Bí thư Đảng ủy Quân khu, Chính ủy Quân khu 5.
(GLO)- Sáng nay (29-6), tại Hội trường 2-9 (TP. Pleiku), HĐND tỉnh Gia Lai long trọng khai mạc kỳ họp thứ nhất HĐND tỉnh khóa XII (nhiệm kỳ 2021-2026). Ông Châu Ngọc Tuấn-Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh khóa XI (nhiệm kỳ 2016-2021) chủ trì kỳ họp.
(GLO)- Những năm qua, chất lượng đại biểu HĐND các cấp ở Gia Lai ngày càng được nâng lên, đáp ứng yêu cầu phát triển và sự kỳ vọng của cử tri, xứng đáng là đại diện cho ý chí, nguyện vọng của Nhân dân địa phương. Cùng với sự cải thiện chất lượng đại biểu, hoạt động của HĐND các cấp ngày càng hiệu lực và hiệu quả hơn.
(GLO)- Những năm qua, chất lượng đại biểu HĐND các cấp ở Gia Lai ngày càng được nâng lên, đáp ứng yêu cầu phát triển và sự kỳ vọng của cử tri, xứng đáng là đại diện cho ý chí, nguyện vọng của Nhân dân địa phương. Cùng với sự cải thiện chất lượng đại biểu, hoạt động của HĐND các cấp ngày càng hiệu lực và hiệu quả hơn.
(GLO)- Ngày 26-6, HĐND huyện Ia Pa (tỉnh Gia Lai) khóa V (nhiệm kỳ 2021-2026) tổ chức kỳ họp lần thứ nhất nhằm bầu các chức danh chủ chốt của HĐND và UBND huyện khóa V (nhiệm kỳ 2021-2026).
(GLO)- Chiều 16-6, Ủy ban bầu cử huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) tổ chức Hội nghị tổng kết công tác bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021-2026.
(GLO)- Ông Đinh Văn Dũng-Bí thư Huyện ủy Chư Prông, Chủ tịch Ủy ban bầu cử huyện vừa ký ban hành Nghị quyết số 34/NQ-UBBC của Ủy ban bầu cử huyện về công bố kết quả và danh sách những người trúng cử đại biểu HĐND huyện nhiệm kỳ 2021-2026.
(GLO)- Chiều 7-6, Ủy ban bầu cử huyện Kông Chro (tỉnh Gia Lai) đã tổ chức Hội nghị tổng kết công tác bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021-2026.