(GLO)- Trong 6 tháng đầu năm nay, Công an huyện Đak Pơ (tỉnh Gia Lai) đã triển khai đồng bộ các biện pháp phòng ngừa, đấu tranh trấn áp tội phạm. Nhờ đó, số vụ phạm pháp hình sự trên địa bàn đã được kéo giảm đáng kể so với cùng kỳ năm 2023.
(GLO)- Bằng những việc làm thiết thực trong tuyên truyền, vận động bà con phát triển sản xuất, chấp hành quy định của pháp luật, ông Siu Đer-Bí thư Chi bộ kiêm Trưởng thôn Khô Roa (xã Ia Rong, huyện Chư Pưh, tỉnh Gia Lai) đã trở thành gương sáng của làng.
(GLO)- Ngày 6-5, Cơ quan Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) huyện Đức Cơ (tỉnh Gia Lai) và Phòng Giao dịch Ngân hàng Chính sách xã hội huyện tiến hành kết nghĩa với làng Đo, xã Ia Dơk.
(GLO)- Tối 26-3, Công an huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai) phối hợp với UBND xã Ayun tổ chức buổi tuyên truyền, phát động phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc cho hơn 120 người dân trên địa bàn xã.
(GLO)- Đồn Biên phòng Ia O (huyện Ia Grai) được giao quản lý, bảo vệ đoạn biên giới dài gần 6 km trên sông, tiếp giáp với nước bạn Campuchia. Để hoàn thành nhiệm vụ được giao, thời gian qua, đơn vị đã triển khai nhiều giải pháp đồng bộ để đấu tranh, ngăn chặn hiệu quả hoạt động của các loại tội phạm.
(GLO)-Từ ngày 10-7 đến 18-8, Ban Chỉ đạo phòng chống tội phạm, tệ nạn xã hội xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai) tổ chức Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023 tại 19 thôn, làng của 12 xã, thị trấn trên địa bàn huyện thu hút 3.920 người dân tham gia.
(GLO)- Hướng đến kỷ niệm 78 năm Ngày truyền thống Công an nhân dân Việt Nam (19/8/1945-19/8/2023) và 18 năm Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc (19/8/2005-19/8/2023), Đảng ủy, lãnh đạo Công an tỉnh Gia Lai đã chỉ đạo toàn lực lượng triển khai đồng bộ các mặt công tác gắn với đẩy mạnh các phong trào thi đua lập thành tích xuất sắc trong công tác bảo đảm an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Tối 19-7, Ban Chỉ đạo phòng-chống tội phạm, tệ nạn xã hội và xây dựng phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc” xã Ia Rtô (thị xã Ayun Pa, tỉnh Gia Lai) tổ chức Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2023.
(GLO)- Sáng 19-7, Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) thị xã An Khê (tỉnh Gia Lai) tổ chức Ngày hội “Toàn dân bảo vệ an ninh tổ quốc (ANTQ)” năm 2023. Dự Ngày hội có ông Nguyễn Hùng Vỹ-Phó Bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND thị xã An Khê; đại diện lãnh đạo Công an thị xã, cán bộ Hội LHPN 11 xã, phường trên địa bàn.
(GLO)- Ngày 11-4, Ban Chỉ đạo phòng-chống tội phạm, tệ nạn xã hội và xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc huyện Chư Prông họp khai các chuyên đề phòng-chống tội phạm ở cơ sở.
(GLO)- Những năm qua, phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc ở Gia Lai đã góp phần nâng cao ý thức cảnh giác của người dân và đảm bảo an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội tại cơ sở.
(GLO)- Những năm qua, ông Rmah Nhơn-Chủ tịch Hội Khuyến học xã kiêm Phó Bí thư Chi bộ làng Dek (xã Hbông, huyện Chư Sê) luôn tích cực tuyên truyền, vận động người dân hưởng ứng phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc, giữ gìn an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.
(GLO)- Từ ngày 10 đến 15-12, Công an tỉnh tổ chức cho 30 người có uy tín tiêu biểu trong đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS) đi tham quan, học tập kinh nghiệm tại Hà Nội và một số tỉnh miền Trung. Đây là hoạt động thường niên nhằm động viên những người có uy tín có thành tích xuất sắc trong phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc“.
(GLO)- Phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc“ được cấp ủy, chính quyền huyện Chư Pưh (tỉnh Gia Lai) triển khai sâu rộng, thu hút sự tham gia tích cực của các tầng lớp nhân dân đã góp phần giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, thúc đẩy kinh tế-xã hội của địa phương ngày càng phát triển.
(GLO)- Ngày 6-7, UBND huyện Ia Pa (tỉnh Gia Lai) tổ chức Hội nghị sơ kết công tác phòng-chống tội phạm, tệ nạn xã hội, xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc, công tác đảm bảo trật tự an toàn giao thông 6 tháng đầu năm 2022 và sơ kết kế hoạch tăng cường các giải pháp đảm bảo TTATGT gắn với phòng-chống tội phạm tại cơ sở.
(GLO)- Trải qua 55 năm xây dựng, chiến đấu và trưởng thành, lực lượng Xây dựng phong trào bảo vệ an ninh Tổ quốc (ANTQ) Công an tỉnh Gia Lai đã không ngừng lớn mạnh về mọi mặt, luôn nêu cao tinh thần “Vì nước quên thân, vì dân phục vụ“, đoàn kết, vượt mọi khó khăn, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.