(GLO)- Đam mê hát, múa từ bé, Kpă H’Lưng-Đoàn viên Chi đoàn thôn Plei Tel B (xã Ia Sol, huyện Phú Thiện, tỉnh Gia Lai) như một bông hoa rực rỡ trong công tác Đoàn và phong trào thanh niên. Không những thế, H’Lưng còn có nhiều đóng góp trong phong trào văn hóa, văn nghệ tại địa phương.
(GLO)- Chào mừng Đại hội đại điểu các dân tộc thiểu số huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) lần thứ IV năm 2024, ngày 24-6, UBND huyện tổ chức nhiều hoạt động thiết thực.
(GLO)- Tối 11-4, tại Bảo tàng tỉnh Gia Lai đã diễn ra chương trình giao lưu hội nghị giao ban Đảng ủy khối khu vực miền Trung và Tây Nguyên năm 2024 do Đảng ủy khối các Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh Gia Lai đăng cai tổ chức.
(GLO)- Tối 9-2 (tức 30 Tết), tại Hội trường 23-3 (phường An Tân, thị xã An Khê, tỉnh Gia Lai), Trung tâm Văn hóa-Thông tin và Thể thao thị xã An Khê phối hợp với Thị Đoàn An Khê tổ chức chương trình văn nghệ mừng Đảng quang vinh, mừng Xuân Giáp Thìn năm 2024.
Đến thời điểm này, trận địa pháo hoa tại Quảng trường Đại Đoàn Kết (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) đã được đơn vị chức năng hoàn thành công tác chuẩn bị và sẵn sàng cho màn bắn pháo hoa đêm Giao thừa chào đón năm mới Giáp Thìn 2024 vào lúc 0 giờ tối nay (đêm 30 Tết).
(GLO)- Tối 31-1, tại xã Ia Pết (huyện Đak Đoa), Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh Gia Lai phối hợp với Huyện Đoàn Đak Đoa tổ chức chương trình tuyên truyền với chủ đề “Đảng là cuộc sống của tôi”nhân kỷ niệm 94 năm ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3/2/1930-3/2/2024).
(GLO)- Tối 29-12, tại Nhà Thiếu nhi TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai), Trung tâm Văn hóa-Thông tin và Thể thao TP. Pleiku phối hợp với Thành Đoàn Pleiku tổ chức văn nghệ chào mừng năm mới 2024.
(GLO)- Tại Kho 897, Cục Quân khí, Tổng cục Kỹ thuật (Bộ Quốc phòng) đóng tại xã Đak Djrăng (huyện Mang Yang), Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh Gia Lai vừa phối hợp với Huyện Đoàn Mang Yang và Kho 897 tổ chức chương trình giao lưu truyền thống với chủ đề “Tiếp bước cha anh”.
(GLO)- Cùng với người Kinh và đồng bào dân tộc bản địa, những năm qua, một bộ phận dân cư thuộc các dân tộc Mông, Dao, Tày, Nùng, Thái… từ phía Bắc di cư vào các huyện, thị xã phía Đông tỉnh lập nghiệp. Trên quê hương thứ 2, cộng đồng các dân tộc luôn đoàn kết phát triển kinh tế và gìn giữ, phát huy bản sắc văn hóa truyền thống, góp phần tô thắm vườn hoa sắc màu văn hóa của các dân tộc anh em.
(GLO)- Sáng 31-8, tại Khách sạch Tre Xanh (TP. Pleiku), Hội Nông dân thành phố Pleiku tổ chức chương trình chào mừng thành công Đại hội đại biểu Hội Nông dân tỉnh Gia Lai lần thứ IX, nhiệm kỳ 2023-2028.
(GLO)- Tối 15-8, tại xã Bar Maih (huyện Chư Sê), Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh Gia Lai phối hợp với Huyện Đoàn Chư Sê tổ chức hoạt động giao lưu với chủ đề “78 năm mùa thu Cách mạng”.
(GLO)- Nhân kỷ niệm 133 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2023), sáng 18-5, Hội Liên hiệp Phụ nữ thị xã An Khê (tỉnh Gia Lai) tổ chức chương trình giao lưu văn nghệ “Hành trình theo chân Bác”.
(GLO)-Chào mừng kỷ niệm 75 năm Ngày thành lập Đảng bộ thị xã An Khê (14/3/1948-14/3/2023, Thị đoàn phối hợp với Trung tâm Văn hóa Thông tin-Thể thao thị xã An Khê (tỉnh Gia Lai) tổ chức chương trình văn nghệ với chủ đề “Mãi mãi niềm tin theo Đảng” vào tối 13-3.
(GLO)- Đó là chủ đề chương trình thơ-nhạc chào mừng kỷ niệm 78 năm Ngày thành lập Quân đội Nhân dân Việt Nam (22/12/1944-22/12/2022) do Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Gia Lai tổ chức tối 21-12, với sự tham gia của đông đảo hội viên.
(GLO)- Sau hơn 10 năm thành lập, Đội tuyên truyền văn nghệ cựu chiến binh (CCB) tỉnh Gia Lai đã góp phần mang niềm vui đến cho đồng đội qua những lời ca, tiếng hát.
(GLO)- Ngày 4-8, tại Công an tỉnh Gia Lai, Bộ Công an tổng kết, bế mạc lớp tập huấn nâng cao năng lực quản lý nhà nước về lĩnh vực văn hóa, văn nghệ cho cán bộ, chiến sĩ trong Công an nhân dân.