![]() |
Cuộc thi Olympic tin học sinh viên Việt Nam lần thứ 31 đã chọn ra được những cá nhân, tập thể đạt thành tích cao xứng đáng nhất. Ảnh: Bạch Đông/Báo Lao Động |
![Pleiku: Thắp nến tri ân các Anh hùng liệt sĩ tại Đền tưởng niệm Liệt sĩ Hội Phú](https://image.baogialai.com.vn/w130/Uploaded/2024/hfobhvwvcbuhvw/2024_07_25/anh-3-2-4030.jpg)
![]() |
Cuộc thi Olympic tin học sinh viên Việt Nam lần thứ 31 đã chọn ra được những cá nhân, tập thể đạt thành tích cao xứng đáng nhất. Ảnh: Bạch Đông/Báo Lao Động |
Đồng hành cùng thanh niên lập thân, lập nghiệp, Thị Đoàn An Khê (tỉnh Gia Lai) đã làm cầu nối giúp nhiều đoàn viên thanh niên tiếp cận nguồn vốn vay ưu đãi của Ngân hàng Chính sách xã hội để đầu tư chăn nuôi, phát triển sản xuất, kinh doanh, nâng cao thu nhập.
(GLO)- Vượt qua khó khăn, vợ chồng chị Puih H’Anen (làng Blang 1, xã Ia Dêr, huyện Ia Grai, tỉnh Gia Lai) đã nỗ lực vươn lên làm giàu từ mô hình kinh tế tổng hợp và tạo việc làm ổn định cho hàng chục người dân trong làng.
(GLO)- Cuộc thi trực tuyến “Tôi chọn nghề” do Trường Cao đẳng Gia Lai tổ chức nhằm lựa chọn những học sinh, sinh viên có thành tích tiêu biểu trong học tập và nghề nghiệp để lan tỏa tới cộng đồng.
(GLO)- Hè là mùa nghỉ ngơi, vui chơi thỏa thích của các bạn trẻ sau nhiều áp lực học hành, thi cử. Với gen Z, đây còn là thời gian lý tưởng để có những trải nghiệm, chinh phục kiến thức mới, xõa cùng bạn bè để thư giãn tinh thần, chuẩn bị hành trình tiếp theo.
(GLO)- Đam mê hát, múa từ bé, Kpă H’Lưng-Đoàn viên Chi đoàn thôn Plei Tel B (xã Ia Sol, huyện Phú Thiện, tỉnh Gia Lai) như một bông hoa rực rỡ trong công tác Đoàn và phong trào thanh niên. Không những thế, H’Lưng còn có nhiều đóng góp trong phong trào văn hóa, văn nghệ tại địa phương.