(GLO)- Sau 2 ngày thi căng thẳng, chiều 28-6, kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 đã kết thúc với bài thi Ngoại ngữ. Hơn 14.000 thí sinh Gia Lai nhẹ nhõm rời phòng thi với nụ cười rạng rỡ, khép lại kỳ “vượt vũ môn” thành công.
(GLO)- Đồng hành cùng các sĩ tử trong kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024 không ai khác là các bậc phụ huynh. Tiếng trống bắt đầu làm bài thi vang lên cũng là lúc họ "thấp thỏm" ngóng trông con mình.
(GLO)- Ngày 27-6, hơn 15.000 sĩ tử toàn tỉnh bước vào buổi thi đầu tiên của kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 với hai môn thi là Ngữ Văn và Toán. Ngày thi diễn ra an toàn, nghiêm túc và nhiều cảm xúc.
Nấu cơm tặng miễn phí cho sĩ tử có hoàn cảnh khó khăn là một trong những hoạt động được Trường THPT Nguyễn Chí Thanh (TP. Pleiku) triển khai trong suốt 5 năm liền nhằm góp phần chia sẻ và tiếp thêm động lực để các em đạt kết quả tốt tại kỳ thi tốt nghiệp THPT.
(GLO)- Sáng 27-6, tại 41 điểm thi trong toàn tỉnh Gia Lai, hơn 15.000 sĩ tử phấn khởi bước vào buổi thi đầu tiên của kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 với môn Ngữ văn, thời gian làm bài là 120 phút.
Chỉ còn hai ngày nữa, Kỳ thi Tốt nghiệp Trung học phổ thông Quốc gia sẽ diễn ra. Sau thời gian ôn luyện, các sỹ tử đã có sự chuẩn bị kỹ lưỡng để bước vào kỳ thi quan trọng này.
(GLO)- Lo lắng, hồi hộp, áp lực tâm lý song cũng đầy háo hức, mong chờ… là những cảm xúc đan xen hiện tại của các sĩ tử khi kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024 đang cận kề.
(GLO)- Kết quả làm bài khả quan ở môn Ngữ văn đã giúp các sĩ tử thêm vững tin bước vào môn thi thứ hai của kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2023. Theo nhiều giáo viên và thí sinh, đề Toán không khó để lấy điểm khá nhưng lại không dễ đạt điểm tuyệt đối.
(GLO)- Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2023 sẽ diễn ra vào 2 ngày (28 và 29-6). Trước giờ “G”, các sĩ tử đều khá tự tin và sẵn sàng để bước vào kỳ thi quan trọng sau những tháng ngày miệt mài ôn luyện.
(GLO)- Cùng với cả nước, ngày 27-6, hơn 14.800 thí sinh Gia Lai sẽ bước vào kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2023. Đến thời điểm này, mọi công tác chuẩn bị đã hoàn tất, sẵn sàng cho hành trình “vượt vũ môn” của các sĩ tử.
(GLO)- Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm nay diễn ra từ ngày 27 đến 30-6, sớm hơn gần 2 tuần so với năm 2022. Thời điểm này, toàn tỉnh Gia Lai đang khẩn trương chuẩn bị các điều kiện cần thiết để kỳ “vượt vũ môn” của các sĩ tử đảm bảo an toàn, nghiêm túc, đúng quy chế.
(GLO)- Chưa đầy 20 ngày nữa, học sinh lớp 12 trên cả nước sẽ bước vào kỳ “vượt vũ môn” quan trọng. Trước tâm trạng lo lắng của nhiều sĩ tử, những thủ khoa tốt nghiệp THPT các năm trước đã tiết lộ một số bí quyết và kinh nghiệm ôn thi trong giai đoạn “nước rút” này.
(GLO)- Lại một kỳ thi tốt nghiệp THPT nữa vừa khép lại. Ở góc độ nào đó, có thể nói các sĩ tử đã “vượt vũ môn“ sau chừng ấy năm đèn sách, dù chưa biết có đỗ đạt vinh hiển hay không. Trong tâm thế đợi chờ kết quả cuối cùng, phải chăng các bạn trẻ cũng đang thở phào vì nghĩ rằng mình đã kết thúc một hành trình.
(GLO)- Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2022, các “sĩ tử“ sẽ nhận được sự quan tâm đồng hành của tổ chức Đoàn. Đó là nguồn cổ vũ, động viên để thí sinh “vượt vũ môn“ thành công.
(GLO)- Lời Tòa soạn: Sáng 7-7, cùng với cả nước, các thí sinh trong tỉnh Gia Lai sẽ bước vào ngày thi đầu tiên của kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2022. Thời điểm này, mọi công tác chuẩn bị đã hoàn tất, sẵn sàng cho hành trình “vượt vũ môn“ của các sĩ tử. Trước thềm kỳ thi, P.V Báo Gia Lai đã có cuộc phỏng vấn Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo (GD-ĐT) Lê Duy Định-Phó Trưởng ban Thường trực Ban Chỉ đạo thi cấp tỉnh.