(GLO)- Ngày 12-7, Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Chư Păh khóa VI tổ chức hội nghị lần thứ 17 (mở rộng) nhằm đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ công tác 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
(GLO)- Nhân kỷ niệm 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2024), ngày 15-5, Huyện ủy Chư Păh (tỉnh Gia Lai) trao Huy hiệu Đảng đợt 19-5 cho các đảng viên từ 30 tuổi Đảng trở lên tại các tổ chức cơ sở Đảng trên địa bàn.
(GLO)- Từ đầu nhiệm kỳ 2020-2025 đến nay, Huyện ủy Chư Păh (tỉnh Gia Lai) đã triển khai có hiệu quả Nghị quyết số 02-NQ/TU ngày 28-6-2021 của Tỉnh ủy về tập trung xây dựng, nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ đủ phẩm chất, năng lực và uy tín, ngang tầm nhiệm vụ.
(GLO)- Nhân kỷ niệm 94 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3/2/1930-3/2/2024), ngày 30-1, Huyện ủy Chư Păh (tỉnh Gia Lai) trao Huy hiệu Đảng cho các đảng viên từ 30 năm tuổi Đảng trở lên tại các tổ chức cơ sở Đảng trên địa bàn.
(GLO)- Ngày 7-11, Huyện ủy Chư Păh, Chư Sê đã trao Huy hiệu Đảng cho 42 đảng viên có từ 30 năm tuổi Đảng trở lên tại các tổ chức cơ sở Đảng trên địa bàn.
(GLO)- Chỉ thị số 05-CT/TU ngày 22-11-2021 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy Gia Lai về tổ chức đại hội chi bộ trực thuộc Đảng ủy cơ sở và bầu trưởng thôn, tổ trưởng tổ dân phố nhiệm kỳ 2022-2025 đặt ra yêu cầu hoàn thành đại hội chậm nhất trong tháng 9-2022; phấn đấu 90% trưởng thôn, tổ trưởng tổ dân phố là đảng viên, trong đó, 60% bí thư chi bộ kiêm trưởng thôn. Đến nay, tỷ lệ trưởng thôn là đảng viên, bí thư chi bộ kiêm trưởng thôn đều đạt và vượt chỉ tiêu.
(GLO)- Thời gian qua, Ủy ban Kiểm tra (UBKT) Huyện ủy Chư Păh luôn nỗ lực triển khai hiệu quả công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng, thực hiện tốt nhiệm vụ đề ra, góp phần xây dựng tổ chức Đảng trong sạch vững mạnh.