(GLO)- Ngày 12-7, Hội Nông dân tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 3 (mở rộng), khóa IX, nhiệm kỳ 2023-2028. Dự hội nghị có lãnh đạo các sở, ban, ngành, UBND các huyện và lãnh đạo các Hội nông dân cấp huyện trong tỉnh.
Sáng 3-7, Ban Chỉ đạo Đề án 61 TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) đã tổ chức hội nghị đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ 6 tháng đầu năm 2024 và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
(GLO)- Ngày 3-5, Hội Nông dân huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Hội Nông dân xã Ia Pal trao tặng “Đàn dê thoát nghèo” cho hội viên nông dân Siu Vẹn tại làng Ia Pết, xã Ia Pal.
(GLO)- Từ ngày 10-4 đến 28-4, Ban Quản lý Dự án xử lý rác thải Hội Nông dân tỉnh Gia Lai đã mở 9 lớp tập huấn tổng quan về phân loại, xử lý rác thải hữu cơ và kỹ thuật ủ phân hữu cơ từ phụ phẩm cây trồng thuộc Dự án “Tuyên truyền, vận động nông dân xử lý rác thải tại Việt Nam, góp phần vào nỗ lực giảm lượng khí thải của cộng đồng quốc tế”.
(GLO)- Đến nay, toàn tỉnh Gia Lai đã có 216/220 đơn vị tổ chức thành công đại hội Hội Nông dân cấp xã nhiệm kỳ 2023-2028. Quá trình tổ chức đại hội thực sự là đợt sinh hoạt chính trị sâu rộng của cán bộ, hội viên nông dân toàn tỉnh.
(GLO)- Ngày 17-3, Đoàn Công tác xã hội TP. Hồ Chí Minh phối hợp với Hội Nông dân tỉnh Gia Lai tiến hành trao số tiền hỗ trợ xây dựng, sửa chữa 2 ngôi nhà cho 2 gia đình chính sách, hội viên nông dân có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở tại huyện Chư Pưh.
(GLO)- Thực hiện Kế hoạch số 552 ngày 30-1-2023 của Ban Thường vụ Trung ương Hội Nông dân Việt Nam về tổ chức lấy ý kiến người dân đối với dự thảo Luật Đất đai (sửa đổi), cán bộ, hội viên nông dân trong tỉnh đã góp hơn 200 ý kiến trực tiếp thông qua các hội nghị chuyên đề, các buổi sinh hoạt ở cơ sở và gián tiếp gửi văn bản, thư điện tử, thông qua mạng Zalo, Facebook.
(GLO)- Sáng 16-12, Hội Nông dân tỉnh Gia Lai tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 14 khóa VIII, nhiệm kỳ 2018-2023 (mở rộng). Các ông: Võ Anh Tuấn-Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh; Phạm Nhuần-Phó Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh đồng chủ trì hội nghị.
(GLO)- Ngày 17-12, Ủy ban MTTQ Việt Nam thị trấn Phú Hòa (huyện Chư Păh, tỉnh Gia Lai) đã phối hợp với Công an, Hội Nông dân thị trấn bàn giao xe kem thoát nghèo cho hội viên nông dân.
(GLO)- Thường trực Huyện ủy Krông Pa (tỉnh Gia Lai) vừa tổ chức hội nghị tiếp xúc, đối thoại trực tiếp giữa Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện với cán bộ, hội viên Hội Nông dân năm 2021.
(GLO)- Quỹ Hỗ trợ nông dân là một trong những nguồn tín dụng ưu đãi trợ giúp nông dân phát triển sản xuất, nâng cao thu nhập. Từ nguồn vốn này, nhiều hội viên nông dân TP. Pleiku đã xây dựng các mô hình trồng trọt, chăn nuôi hiệu quả.
(GLO)- Hội Nông dân huyện Đức Cơ (tỉnh Gia Lai) vừa tổ chức hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Hội Nông dân huyện lần thứ VI (nhiệm kỳ 2018-2023).
(GLO)- Sáng 28-5, Hội Nông dân tỉnh Gia Lai phối hợp với Ban Chấp hành Hội Nông dân huyện Phú Thiện tổ chức ra mắt Câu lạc bộ (CLB) “Nông dân với pháp luật“ cấp tỉnh tại xã Ia Hiao.
(GLO)- Theo thống kê của Hội Nông dân tỉnh Gia Lai, tính đến chiều 6-2, các cấp Hội Nông dân trong tỉnh đã ủng hộ 44 triệu đồng cho các khu cách ly trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Sáng 27-12, tại Hội trường 2-9 (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai), UBND tỉnh tổ chức hội nghị đối thoại giữa lãnh đạo UBND tỉnh với các chủ trang trại và hội viên Hội Nông dân trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Từ ngày 9 đến 12-9, Hội Nông dân (ND) Việt Nam phối hợp với Hội ND tỉnh và Hội ND các huyện: Ia Pa, Krông Pa, Chư Prông, Chư Pah tổ chức 4 buổi tọa đàm “ND với công tác bình đẳng giới“.