(GLO)- Nhằm động viên, cổ vũ tân binh lên đường làm nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc, tối 5-2, Trung tâm Văn hóa-Thông tin và Thể thao huyện Đak Pơ (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Trung đoàn BB 38 và UBND xã Tân An tổ chức chương trình văn nghệ mừng Đảng mừng xuân, mừng thanh niên lên đường nhập ngũ.
Một tiết mục văn nghệ tại đêm giao lưu. Ảnh: Lan Anh
Đêm giao lưu văn nghệ gồm 15 tiết mục: hát, múa, kịch với chủ đề ca ngợi Đảng quang vinh, Bác Hồ kính yêu, tình yêu quê hương, đất nước, con người, tình đoàn kết quân dân, ca ngợi hình ảnh người chiến sĩ, khát vọng của tuổi trẻ, tuyên truyền luật nghĩa vụ quân sự...
Chương trình giao lưu tạo không khí vui tươi, động viên tinh thần các tân binh yên tâm lên đường nhập ngũ, đồng thời ra sức học tập, rèn luyện, hoàn thành mọi nhiệm vụ được giao, xứng đáng với danh hiệu "Bộ đội Cụ Hồ”.
Theo kế hoạch đến hết 6-2, Trung tâm Văn hóa-Thông tin và Thể thao huyện Đak Pơ phối hợp với Trung đoàn BB 38 tổ chức chương trình văn nghệ mừng thanh niên lên đường nhập ngũ ở tất cả các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
(GLO)- Thiếu tá-bác sĩ chuyên khoa I Nguyễn Xuân Trung-Chủ nhiệm Khoa Nội chung (Bệnh viện Quân y 15) luôn thấu hiểu, đồng cảm với người bệnh, ra sức chăm sóc, điều trị với tất cả trách nhiệm của người thầy thuốc. Nhờ đó, anh được đồng nghiệp và người bệnh tín nhiệm và trân quý.
(GLO)- Nhiệt huyết, năng động trong phong trào tình nguyện, sâu sát, linh hoạt trong từng hoạt động Đoàn…là những điểm chung của 3 nữ thủ lĩnh Đoàn 9X ở Gia Lai: Rơ Châm Byich, Nay Thị Thu Hà, Đinh Thu Trinh.
(GLO)- Hơn 12 năm làm Công an viên thôn 5 (xã Pờ Tó, huyện Ia Pa, tỉnh Gia Lai), anh Đinh Klơng luôn tận tụy với công việc được giao, vượt qua khó khăn để hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, góp phần bảo đảm bình yên cho buôn làng.
Tại kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024, sau khi hoàn thành, dò lại bài thi môn tiếng Anh nhiều lần và còn thời gian nên Trần Thị Hoàng Anh, học sinh Trường THPT Nguyễn Huệ, tỉnh Thừa Thiên - Huế, đã ngồi vẽ tranh trên giấy nháp.
Nghe tài xế trình bày có một sản phụ bị vỡ ối, sắp sinh con, ngay lập tức 2 CSGT đang có mặt trên đường liền bật còi hú, mở đường cho xe ô tô tiến thẳng đến bệnh viện Từ Dũ (TP.HCM).
Anh Đăng Đảo hơn chị Hằng Giang 20 tuổi. Dù tuổi tác cách nhau khá xa nhưng hai người luôn hợp nhau trong suy nghĩ và ứng xử, viết nên chuyện tình 'đũa lệch' khiến nhiều người ngưỡng mộ.
(GLO)- Nhà ở gần điểm thi, chị Vũ Thị Nô En-Phó Bí thư Đoàn thị trấn Chư Ty (huyện Đức Cơ, tỉnh Gia Lai) đã tự bỏ tiền để nấu các suất ăn miễn phí, hỗ trợ chỗ nghỉ trưa cho các thí sinh tham gia kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
(GLO)- Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện (HMTN) tỉnh Gia Lai vừa có văn bản vận động lực lượng tham gia HMTN tại Ngày hội “Hành trình Đỏ 2024-Giọt hồng Cao Nguyên”.
(GLO)- Với mục đích đoàn kết, tập hợp thanh niên, nhiều câu lạc bộ (CLB) theo sở thích đã được thành lập bởi tổ chức Đoàn-Hội các cấp. Không chỉ kết nối thành viên, các CLB đã triển khai nhiều hoạt động ý nghĩa vì cộng đồng, góp phần định hướng và lan tỏa lối sống đẹp trong thế hệ trẻ.
Không chỉ đi đầu trong hoạt động hiến máu tình nguyện, anh Huỳnh Xuân Lợi - Bí thư Đoàn thị trấn Quảng Phú (huyện Cư M’gar, tỉnh Đắk Lắk) còn là cán bộ Đoàn đa năng, có nhiều sáng kiến hiệu quả trong việc tổ chức các phong trào, hoạt động đoàn, thu hút tập hợp thanh niên.
(GLO)- Cuối tuần vừa qua, khu nhà dành cho người già neo đơn tại Trung tâm Bảo trợ xã hội tổng hợp tỉnh Gia Lai bỗng chộn rộn khác thường. Các cụ già được đội ngũ chuyên viên trang điểm và nghệ sĩ hỗ trợ để có bức ảnh chân dung thật ưng ý dành làm kỷ niệm.
Mặc dù nhà ở thành phố nhưng nhiều năm nay chị Lê Thị Thu Luy (37 tuổi), ngụ tại Q.Thanh Khê (TP.Đà Nẵng) đã tận dụng khoảng sân thượng 35 m2 để trồng rất nhiều loại rau và cây ăn trái.
Trong hàng trăm chuyến công tác của mình, với anh Việt Hải, cán bộ Ngân hàng Chính sách xã hội, chuyến đi Hà Giang đầu tháng 6/2024 là chuyến đi để lại nhiều cảm xúc mạnh mẽ.
Giọng nói ấm nhẹ, gương mặt dễ mến, Đỗ Xuân Việt (Trường Đại học Tây Nguyên) dễ tạo cảm tình với người đối diện. Chàng trai gen Z này gây ấn tượng với người khác bởi bảng thành tích đáng mơ ước cùng những hoạt động cộng đồng "cháy hết mình" ở tuổi thanh xuân.