Cựu chiến binh Nguyễn Xuân Có ở thôn Xóm Bùng, xã Điện Hòa, thị xã Điện Bàn không chỉ giỏi làm kinh tế mà còn tâm huyết với công tác an sinh xã hội, đóng góp vào sự phát triển chung của địa phương.
Khoác lên mình màu áo Công an Nhân dân, Đại úy Hoàng Thanh Đạt luôn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, tinh thần nhiệt huyết tiên phong của tuổi trẻ trong công tác an sinh xã hội.
(GLO)- Dựa trên các con số thống kê của ngành chức năng, có thể khẳng định, kỳ nghỉ Tết Giáp Thìn 2024 đã diễn ra một cách vui vẻ, ấm cúng và đảm bảo an toàn. Về kinh tế, chỉ số giá tiêu dùng (CPI) tháng 1 (tháng giáp Tết) chỉ tăng 0,31% so với tháng trước.
(GLO)- Cùng với việc tập trung phát triển kinh tế, xã Ia Nhin (huyện Chư Păh, tỉnh Gia Lai) luôn chú trọng công tác bảo đảm an sinh xã hội. Nhiều chính sách, giải pháp được triển khai hiệu quả, góp phần nâng cao chất lượng cuộc sống của người dân.
(GLO)- Nhờ sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị và quyết tâm của người dân, công tác giảm nghèo của huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) đã đạt được những kết quả đáng khích lệ. Tính đến cuối năm 2022, toàn huyện còn 1.285 hộ nghèo, chiếm 6,52%, giảm 2,62% so với đầu năm, vượt 0,92% so với chỉ tiêu tỉnh giao.
(GLO)- Song song với hoạt động kinh doanh, năm 2021, Khối thi đua Ngân hàng 1 luôn tích cực tham gia công tác an sinh xã hội với tổng kinh phí gần 26 tỷ đồng.
(GLO)- Bên cạnh thực hiện tốt hoạt động sản xuất kinh doanh, Công ty Điện lực Gia Lai còn chú trọng triển khai công tác an sinh xã hội, nhất là hỗ trợ, xây nhà tặng cho những gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Không chỉ sản xuất kinh doanh hiệu quả, Công ty TNHH một thành viên Cao su Chư Prông còn quan tâm triển khai nhiều chương trình an sinh xã hội, góp phần cùng địa phương nâng cao đời sống người dân.
(GLO)- Đại dịch Covid-19 khiến hàng ngàn lao động quê Gia Lai tại khu vực phía Nam bị mất việc làm. Khó khăn chất chồng, họ buộc phải quay trở về quê nhà. Cuộc “hồi hương“ bất đắc dĩ của hàng ngàn lao động đã tạo ra những áp lực không nhỏ cho cấp ủy, chính quyền địa phương trong việc phòng-chống dịch lẫn công tác an sinh xã hội trước mắt và lâu dài.
(GLO)- Sáng 18-9, tại Nhà hàng Thiên đường xanh (TP. Pleiku), Hiệp hội Doanh nghiệp tỉnh đã tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành khóa II (nhiệm kỳ 2016-2021).
(GLO)- Sau gần 1 tháng phát động, gần 30 tấn hàng cứu trợ do người dân thị xã Ayun Pa và huyện Ia Pa quyên góp đã được vận chuyển đến các tỉnh, thành phía Nam. Những món quà quê bình dị nhưng chứa đựng ân tình với mong muốn chung tay hỗ trợ bà con nơi tâm dịch vượt qua khó khăn.
(GLO)- Chiều 27-7, thông qua Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 11 (TP. Hồ Chí Minh), Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Phú Thiện (tỉnh Gia Lai) đã chuyển hơn 16 tấn hàng trị giá hơn 190 triệu đồng ủng hộ người dân Quận 11 khắc phục khó khăn do tác động của dịch Covid-19.
(GLO)- Cùng với việc hoàn thành các chỉ tiêu sản xuất kinh doanh, Công ty TNHH một thành viên Cao su Mang Yang còn tích cực triển khai nhiều hoạt động an sinh xã hội.
(GLO)- Những năm qua, Hội Chữ thập đỏ thị xã An Khê (tỉnh Gia Lai) đã vận động các nhà hảo tâm, tổ chức từ thiện trợ giúp những người khó khăn, hoạn nạn để họ có động lực vươn lên trong cuộc sống. Qua đó, Hội góp phần thực hiện hiệu quả công tác an sinh xã hội của địa phương.
(GLO)- Xác định việc chung tay vì an sinh xã hội quan trọng không kém công tác truyền thông, những năm qua, Báo Gia Lai đã tổ chức nhiều hoạt động thiết thực, nhân văn, qua đó hỗ trợ không ít hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Nhân Ngày Quốc tế người khuyết tật (3-12), ngày 2 và 3-12, Hội Bảo trợ người khuyết tật và Bảo vệ quyền trẻ em tỉnh Gia Lai phối hợp với Phòng Lao động-Thương binh và Xã hội các huyện, thị xã: Kbang, Chư Pah, Đak Pơ, Ayun Pa, An Khê tổ chức thăm hỏi, tặng quà cho người khuyết tật có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.