(GLO)- Ông Đỗ Tiến Quý-Phó Chủ tịch Hội Nạn nhân chất độc da cam/dioxin tỉnh-cho biết: Toàn tỉnh hiện có hơn 11.000 nạn nhân chất độc da cam/dioxin, trong đó có hơn 2.200 người được hưởng chế độ trợ cấp hàng tháng.
(GLO)- Trong 3 ngày (16, 17 và 18-7), tại Trường Chính trị tỉnh Gia Lai, Hội Cựu chiến binh tỉnh tổ chức hội nghị tập huấn kỹ năng tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật năm 2024.
(GLO)- Hội Cựu chiến binh (CCB) phường Thắng Lợi vừa vinh dự được Hội CCB TP. Pleiku tuyên dương, khen thưởng vì có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua yêu nước “CCB gương mẫu” giai đoạn 2019-2024.
(GLO)- Ngày 12-7, Hội Nông dân tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 3 (mở rộng), khóa IX, nhiệm kỳ 2023-2028. Dự hội nghị có lãnh đạo các sở, ban, ngành, UBND các huyện và lãnh đạo các Hội nông dân cấp huyện trong tỉnh.
(GLO)- Hiện tại, các đơn vị thi công đang đẩy nhanh tiến độ, phấn đấu hoàn thành các hạng mục còn lại và bàn giao công trình cầu Biển Hồ (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) vào đầu năm 2025.
(GLO)- Chiều 5-7, tại Nhà Thiếu nhi TP Pleiku, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện (HMTN) tỉnh Gia Lai tổ chức Lễ khai mạc Hành trình Đỏ lần thứ IX và Tôn vinh người hiến máu tiêu biểu năm 2024.
(GLO)- Được Hội Người mù tỉnh Gia Lai giúp đỡ, các hội viên có thêm động lực để học tập, hành nghề xoa bóp, bấm huyệt, xông hơi giải độc. Nhiều hội viên nhờ đó mà có việc làm ổn định và vươn lên trong cuộc sống.
(GLO)- Cùng với nhu cầu khám phá cảnh đẹp hùng vĩ, hưởng thụ không khí trong lành và trải nghiệm đời sống văn hóa của đồng bào các dân tộc ở địa phương, nhiều du khách còn tìm hiểu, mua sắm các loại đặc sản Gia Lai về sử dụng hay làm quà tặng.
(GLO)- Ngày 31-5, tại phường Yên Thế, TP. Pleiku đã diễn ra Hội nghị biểu dương NCT tiêu biểu tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở giai đoạn 2019 – 2024, với sự có mặt của lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam, các tổ chức trong phường và hơn 50 đại biểu NCT.
(GLO)- Dự án đường hành lang kinh tế phía Đông tỉnh Gia Lai (đường tránh quốc lộ 19) dài hơn 15 km (từ ngã tư quốc lộ 19, thuộc địa phận thôn 3, xã An Phú, TP. Pleiku đến ngã tư quốc lộ 14, thuộc thôn 5, xã Nghĩa Hưng, huyện Chư Păh) và rộng hơn 30 m.
(GLO)- Sau 9 năm đưa 2 cơ sở xông hơi giải độc vào hoạt động, Hội Nạn nhân chất độc da cam (CĐDC)/dioxin tỉnh Gia Lai đã tạo điều kiện cho hơn 10.000 lượt nạn nhân da cam được xông hơi đào thải các chất độc hại, giúp cho cơ thể khỏe mạnh, tâm trí minh mẫn, sống vui, sống khỏe.
(GLO)- Ông Huỳnh Trọng Quang-Chủ tịch UBND xã Nghĩa Hưng (huyện Chư Păh, tỉnh Gia Lai) cho hay: “Tuy đã có vài cơn mưa đầu mùa nhưng nước trong ao hồ vẫn cạn dần, nước ngầm suy giảm nhanh. Chính quyền vận động bà con nạo vét ao hồ, chia sẻ và sử dụng nước tưới tiết kiệm”.
(GLO)- Ngày 15-5, Linh mục Trần Đức Trí-Chánh xứ Giáo xứ Lệ Cần (xã Tân Bình, huyện Đak Đoa, tỉnh Gia Lai) cho biết: Sau thời gian vận động, mọi người trong Giáo xứ Lệ Cần đã quyên góp hơn 120 triệu đồng tặng hộ ông Ron và hộ bà Planh làm nhà ở, mỗi hộ hơn 60 triệu đồng.
(GLO)- Ông Nguyễn Văn Thử (SN 1928, trú tại tổ 2, thị trấn Ia Kha, huyện Ia Grai, tỉnh Gia Lai) kể: Ông quê ở xã Tam An, quận Tam Kỳ, tỉnh Quảng Tín, nay là huyện Phú Ninh, tỉnh Quảng Nam.
(GLO)-Chiều ngày 12-5, thầy giáo Vũ Văn Tùng cho biết: “Thầy mới nhận Thông báo số 80 của Tổng Liên đoàn lao động Việt Nam. Theo đó, Thầy vinh dự được mời ra Nhà hát lớn TP Hà Nội dự, nhận biểu trưng và phần thưởng của Chương trình “Vinh quang Việt Nam” vào ngày 19 -5 tới đây”.
(GLO)- Huyện Ia Grai (tỉnh Gia Lai) có gần 7.000 hội viên người cao tuổi (NCT), trong đó, 659 hội viên được công nhận là NCT làm kinh tế giỏi. Họ là lực lượng đi đầu trong phong trào xây dựng nông thôn mới ở địa phương.