(GLO)- Ông Đỗ Tiến Quý-Phó Chủ tịch Hội Nạn nhân chất độc da cam/dioxin tỉnh-cho biết: Toàn tỉnh hiện có hơn 11.000 nạn nhân chất độc da cam/dioxin, trong đó có hơn 2.200 người được hưởng chế độ trợ cấp hàng tháng.
(GLO)- Dù thân thể không bình thường, sức khỏe giảm sút, nhưng nhiều nạn nhân chất độc da cam (CĐDC)/dioxin vẫn không ngừng nỗ lực vượt qua khó khăn, vươn lên trong cuộc sống, góp phần xây dựng địa phương.
(GLO)-Sáng 10-10, Hội Nạn nhân chất độc da cam/dioxin huyện Phú Thiện tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ IV, nhiệm kỳ 2023-2028 với sự tham gia của 40 đại biểu đại diện cho 167 hội viên trong toàn Hội.
(GLO)- Ngày 28 và 29-4, Hội Bảo trợ trẻ em Việt Nam nhiễm Dioxin tại Pháp (VNED) phối hợp Hội Nạn nhân chất độc da cam/dioxin huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) tổ chức đến thăm, nhận chăm sóc, nuôi dưỡng 41 nạn nhân bị nhiễm chất độc da cam, dioxin tại 13 xã, thị trấn trên địa bàn.
(GLO)- Trưa 12-1, Bệnh viện Mỹ Đức, Công ty cổ phần Dược phẩm Hướng Việt (TP. Hồ Chí Minh) phối hợp cùng Sở Y tế và Hội Nạn nhân chất độc da cam/Dioxin tỉnh Gia Lai tổ chức chương trình thăm, tặng quà Tết cho cô đỡ thôn bản tiêu biểu và nạn nhân chất độc da cam/Dioxin tại tỉnh Gia Lai.
(GLO)- Toàn tỉnh Gia Lai hiện có 9.544 nạn nhân chất độc da cam/dioxin, trong đó, 2.092 người được hưởng chế độ trợ cấp hàng tháng. Bằng ý chí và quyết tâm phấn đấu, nhiều nạn nhân đã vươn lên trở thành những tấm gương sáng trong cuộc sống.
(GLO)- Hưởng ứng phong trào “Vì nạn nhân chất độc da cam năm 2022“ do Hội Nạn nhân chất độc da cam (NNCĐDC)/dioxin tỉnh Gia Lai phát động, các cấp Hội trong tỉnh đã có những cách làm thiết thực, chung tay giúp đỡ các nạn nhân vượt qua khó khăn, có việc làm ổn định, cải thiện đời sống.
(GLO)- Ngày 20-4, Cục ngoại tuyến Bộ Công an phối hợp với Hội nạn nhân chất độc da cam/Dioxin huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) tổ chức chương trình “Yêu thương mùa Covid“, tặng quà cho trẻ em khuyết tật và nạn nhân chất độc da cam/dioxin trên địa bàn.
(GLO)- Theo báo cáo của Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai, Tháng Nhân đạo năm 2021 (diễn ra từ ngày 1-5 đến 31-5), các cấp Hội trong tỉnh đã tổ chức vận động và tặng 5.597 suất quà cho đồng bào nghèo, nạn nhân chất độc da cam, bệnh nhân phong, người có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn với tổng trị giá quà tặng trên 1,1 tỷ đồng.
Trong ngày hôm nay, 10-5, tòa án quận Evry, vùng phía Nam thủ đô Paris - Pháp, sẽ phán quyết vụ kiện 19 công ty hóa chất toàn cầu của bà Trần Tố Nga - công dân Pháp gốc Việt, nạn nhân chất độc da cam
(GLO)- Tiếp tục thực hiện chương trình ủng hộ Quỹ Nạn nhân chất độc da cam/dioxin tỉnh Gia Lai nhân kỷ niệm 60 năm thảm họa da cam ở Việt Nam (10/8/1961-10/8/2021), chiều 29-4, đại diện Ban Tài chính (Phòng Hậu cần, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh) cùng các thành viên Hội Hoa lan tỉnh đã đến ủng hộ Hội Nạn nhân chất độc da cam/dioxin tỉnh số tiền hơn 220 triệu đồng.
(GLO)- Ngày 12-3, Hội Chữ thập đỏ (CTĐ) huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) tổ chức tổng kết công tác Hội và phong trào CTĐ năm 2020, triển khai phương hướng, nhiệm vụ năm 2021.
(GLO)- Trong dịp Tết Tân Sửu 2021, Ủy ban MTTQ Việt Nam và Hội Chữ thập đỏ các cấp ở Gia Lai đã trao tặng hơn 110 ngàn suất quà cho các gia đình chính sách, hộ nghèo, hộ cận nghèo, nạn nhân chất độc da cam... trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Những năm qua, Hội Chữ thập đỏ (CTĐ) và các đoàn thể huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai) đã tích cực vận động, tổ chức các hoạt động nhân đạo, từ thiện, góp phần giúp người dân giảm bớt khó khăn, vươn lên trong cuộc sống.
(GLO)- Ngày 4-2, Hội Chữ thập đỏ huyện Đak Đoa (tỉnh Gia Lai) phối hợp với UBND các xã Kon Gang, Hneng, Đak Krong tổ chức tặng gạo cho hộ nghèo, nạn nhân chất độc da cam trên địa bàn.
(GLO)- Ngày 30-1, Câu lạc bộ thiện nguyện Ngôi nhà yêu thương (trực thuộc Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai) phối hợp với chính quyền địa phương tổ chức lễ khánh thành Ngôi nhà yêu thương số 2 cho gia đình anh Ange (làng Đak Ó, xã Kon Chiêng, huyện Mang Yang). Anh Ange bị khuyết tật, mồ côi, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn về nhà ở.