(GLO)- Từ ngày 22 đến 26-7, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai cùng Hội Chữ thập đỏ huyện Chư Prông, thị xã An Khê và TP. Pleiku phối hợp với Quỹ Phát triển tài năng Việt, Công ty cổ phần Thực phẩm dinh dưỡng Nutifood Việt Nam tổ chức trao tặng sữa dinh dưỡng cho người cao tuổi tại địa phương.
(GLO)- Theo Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai, 6 tháng đầu năm 2024, Ban Chỉ đạo vận động Hiến máu tình nguyện tỉnh phối hợp với các đơn vị tổ chức 45 đợt, tiếp nhận 10.014 đơn vị máu, đạt 58% so với kế hoạch năm 2024.
(GLO)- Ngày 11-7, Ban Chấp hành Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai tổ chức hội nghị sơ kết công tác Hội và phong trào chữ thập đỏ 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
(GLO)- Thông tin từ Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai cho biết, 6 tháng đầu năm 2024, Hội đã phối hợp với các tổ chức trong và ngoài tỉnh triển khai các đợt chăm sóc sức khỏe cộng đồng với tổng trị giá hoạt động đạt 2,3 tỷ đồng và hỗ trợ cho 5.944 lượt người.
(GLO)- Ngày 16 và 17-3, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai phối hợp với Hội Chữ thập đỏ các huyện: Krông Pa, Đak Đoa, Đak Pơ và Đoàn từ thiện Phước Huệ (phường 15, Quận 6, TP. Hồ Chí Minh) tặng quà cho người dân tộc thiểu số nghèo, bệnh nhân phong, người khuyết tật tại địa phương.
(GLO)- Sáng 10-3, tại Quảng trường Đại Đoàn Kết (TP. Pleiku), Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai phát động hưởng ứng Chiến dịch “Triệu bước chân nhân ái” nằm trong chuỗi hoạt động hưởng ứng Tháng Nhân đạo năm 2024 (tháng 5).
(GLO)- Thiết thực chào mừng Ngày Thầy thuốc Việt Nam 27-2, sáng 25-2, tại Phòng khám Đa khoa SYSMED Phù Đổng (TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai), Công đoàn cơ sở Công ty cổ phần Bệnh viện Mắt Quốc tế Sài Gòn-Gia Lai tổ chức Chương trình hiến máu tình nguyện Giọt hồng Hệ thống Y tế GEM.
(GLO)- Ngày 5-2, Câu lạc bộ Ngôi nhà yêu thương (trực thuộc Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai) đã tổ chức Chương trình Tết nhân ái Xuân Giáp Thìn 2024 trao quà đến người dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn tỉnh.
(GLO)- Sáng 8-11, tại Trường Tiểu học Ia Nhin (xã Ia Nhin, huyện Chư Păh, tỉnh Gia Lai), Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai tổ chức chương trình tặng quà và truyền thông, hướng dẫn kỹ năng phòng-chống đuối nước cho học sinh năm 2023-2024.
(GLO)- Sáng 26-10, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện (HMTN) tỉnh Gia Lai phối hợp với Hội Chữ thập đỏ tỉnh khai mạc lớp tập huấn kỹ năng tuyên truyền, vận động HMTN. 50 tuyên truyền viên, tình nguyện viên, cán bộ Hội Chữ thập đỏ cơ sở của 17 huyện, thị xã, thành phố, các cơ quan, đơn vị, trường học và các câu lạc bộ HMTN trong tỉnh tham gia lớp tập huấn.
(GLO)- Ngày 23-9, các đơn vị trong tỉnh Gia Lai đã tổ chức chương trình trao quà cho người nghèo dân tộc thiểu số, người khuyết tật tại huyện Đức Cơ và thị xã An Khê.
(GLO)- Sáng 11-9, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai phối hợp với Hội Chữ thập đỏ huyện Đức Cơ tặng 15 chiếc xe đạp cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại Trường THCS Lương Thế Vinh, xã Ia Pnôn.
(GLO)- Ngày 31-8, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai tổ chức chương trình “Trường tới trường - Kết nối yêu thương” năm học 2023- 2024 tại điểm trường làng Chơ Rơng 1, Trường Tiểu học và Trung học cơ sở Đăk Ta Ley, xã Đăk Ta Ley, huyện Mang Yang.
(GLO)- Ngày 19-8, Hội Chữ thập đỏ (CTĐ) tỉnh Gia Lai, Hội CTĐ huyện Krông Pa phối hợp với Chi nhánh Công ty cổ phần Dược Hậu Giang tại Gia Lai, UBND xã Đất Bằng tiến hành khám bệnh, phát thuốc miễn phí cho người nghèo, trẻ em, người khuyết tật, người già và đồng bào dân tộc thiểu số khó khăn trên địa bàn xã.
(GLO)- Sáng 24-7, Hội Chữ thập đỏ huyện Chư Sê phối hợp với Trung tâm Chính trị huyện tập huấn kỹ năng sơ cấp cứu ban đầu cho 60 cán bộ, hội viên, tình nguyện viên Chữ thập đỏ ở cơ sở.