(GLO)- Không chỉ mặt hàng thời trang, đồng hồ và mắt kính, thời gian gần đây, hàng linh kiện điện tử, phụ tùng xe máy của những nhãn hiệu nổi tiếng đang được bảo hộ tại Việt Nam cũng bị giả mạo nhãn hiệu từ kênh bán hàng truyền thống đến nền tảng online.
(GLO)- Cục trưởng Cục Quản lý thị trường tỉnh Gia Lai đã ban hành quyết định xử phạt 16 triệu đồng đối với một cơ sở kinh doanh vì buôn bán hàng hóa giả mạo nhãn hiệu bột giặt Tide.
(GLO)- Đội trưởng Đội Quản lý thị trường số 1 (thuộc Cục Quản lý thị trường tỉnh Gia Lai) vừa ban hành quyết định xử phạt 12 triệu đồng đối với một cá nhân kinh doanh 3.200 bánh trung thu không rõ nguồn gốc, xuất xứ.
(GLO)- Đội Quản lý thị trường số 1 (thuộc Cục Quản lý thị trường Gia Lai) vừa hoàn tất hồ sơ trình cấp có thẩm quyền xử phạt 20 triệu đồng đối với 1 cá nhân buôn bán 340 bao thuốc lá điếu nhập lậu.
(GLO)- Ngày 25-1, Cục Quản lý Thị trường tỉnh Gia Lai đã trình hồ sơ lên Chủ tịch UBND tỉnh để ra quyết định xử phạt một cá nhân 80 triệu đồng vì có hành vi buôn bán 1.490 bao thuốc lá điếu nhập lậu.
(GLO)- Đội Quản lý thị trường số 1 (thuộc Cục Quản lý thị trường Gia Lai) vừa phát hiện và tạm giữ một kho hàng chứa hơn 1.619 lít thuốc bảo vệ thực vật chứa hoạt chất cấm.
(GLO)- Đội Quản lý Thị trường số 1 (Cục Quản lý Thị trường tỉnh Gia Lai) vừa tạm giữ 25 chai (11,25 lít) thuốc trừ sâu hiệu Serpal Super 550 EC có chứa hoạt chất Chlorpyrifos Ethyl cấm sử dụng tại Việt Nam.
(GLO)- Ngày 2-2, Chủ tịch UBND tỉnh Gia Lai đã ký quyết định xử phạt vi phạm hành chính đối với bà Hồ Thị Hồng Hạnh (thôn 2, xã Trà Đa, TP. Pleiku), ông Nguyễn Văn Phú (phường Tây Sơn, TP. Pleiku), ông Trương Công Sơn (xã Bình Giáo, huyện Chư Prông) về hành vi buôn bán hàng cấm; mỗi cá nhân bị phạt 80 triệu đồng.
(GLO)- Cục Quản lý Thị trường tỉnh Gia Lai đã trình hồ sơ đề nghị Chủ tịch UBND tỉnh ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính bà Hồ Thị Hồng Hạnh (trú tại thôn 2, xã Trà Đa, TP. Pleiku) với số tiền 80 triệu đồng, đồng thời tịch thu 1.250 bao thuốc lá điếu nhập lậu.
(GLO)- Đội Quản lý Thị trường số 1 (Chi cục Quản lý Thị trường tỉnh) vừa ra quyết định xử phạt hành chính đối với hộ kinh doanh Hồng Nhung (51 Trần Phú, TP. Pleiku) với số tiền trên 51 triệu đồng về các hành vi kinh doanh hàng hóa nhập lậu và kinh doanh hàng hóa nhập khẩu không có nhãn phụ bằng tiếng Việt.